Thảo Luận Tư vấn mua xe Sunny

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Em đang có một số tiền đang muốn lên đời cho vợ hai, dạo này thấy sức nóng và hot của Sunny và City quá, em cũng đang "lăm le", phân vân hai em này. Thật ra, em cũng đã đi xem hàng cả hai em, theo đánh giá ban đầu thì em thấy Sunny kiểu dáng trau chuốt, mượt và đẹp hơn City nhiều, cũng đã được cầm lái thử Sunny thì em thấy cũng khá ổn, tiện nghi cũng khá tốt. Bác nào đã rước em nó về nhà, hay chuẩn bị có ý định rước em nó hay city về chia sẽ thêm lời khuyên giúp em với nhé!

Hạng B1
15/5/13
96
5
18
30
Điểm em không thích ở chiếc sunny là nội thất, thiết kế như thời thập niêm 2000, nhìn rất xấu, nhưng bù lại giá cả rất phải chăng, nhìn ngoại thất khá sang trọng, thích hợp với những bác đầm tính, độ tuổi cao cao tí :). Về tiện nghi thì sunny cũng k có quá nhiều, cơ bản là đủ xài thôi ợ.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Như Bác đã nói trên, em sẽ chon Sunny ngay!

Tập Lái
31/1/12
35
5
8
Em 30 tuổi có vợ và 1 con, thỉnh thoảng có về quê đường dài nên em chọn Sunny rộng rãi thoải mái hơn City, City đi đường dài hàng ghế sau không thoải mái lắm, còn về nội ngoại thất thì tùy sở thích từng người nhưng với em thế là đủ

Hạng B2
4/6/13
193
1
18
36
nếu bác lái thử rồi thì thích xe nào chọn xe đó thôi, em không thích nội thất sunny lắm, trông nghèo nàn quá

Tập Lái
3/12/11
39
3
8
Em cũng có xem sunny rồi, nội thất thì rộng nhưng chất liệu nhự nội thất nhìn có vẻ không đẹp, thua cả con mỏning cùi của e.

Hạng B2
1/4/13
308
107
43
31
Các bác muốn tìm hiểu thêm thì mời vào bên em: http://www.danhgiaxe.com/dien-dan/danh-gia-chi-tiet-nissan-sunny-2013.htm . EM có may mắn được chiêm ngưỡng 2 em đang "hot" này thì có thể nhận xét sơ bộ như thế này:
1. Thiết kế: sunny: nhìn hiền hòa, đường góc thì được bo lại nhìn rất mềm mại, city: góc cạnh, phong cách thể thao vì vậy dù đều là sedan nhưng sunny sẽ thích hợp với người đứng tuổi, còn city thì chắc các bác trẻ sẽ chắc chắn thích.
2. Nội thất: xét về không gian thì sunny hơn một bậc, cảm giác khá rộng rãi, còn khi ngồi vào city thì cảm giác khá chật chội, ghế nguyên bản của 2 em nếu so sánh thì em vẫn thích sunny hơn, đơn giản vì ghế city bằng nỉ nhung ngồi khá nóng, tuy nhiên các bác có thể thay cho em nó chất liệu da mềm mại.:). Ngoài ra các trang thiết bị khác thì city chiếm ưu thế.
Trên đây là một số cảm nhận sơ bộ của em, bác nào đi rồi có thể chia sẻ thêm cho mọi người.:D Thông tin ngoài luồng chút là 2 em này khá hot, hiện này khách hàng đều phải chờ dài dài mới có xe đấy ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Nội thất thiết kế nhìn hơi cổ, thiết kế này dường như của những năm 80 vậy, nhìn cái nội thất đơn giản quá thì mau chán lắm, ngoại thất thì ok đó.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
muốn chạy cho sướng thì chạy City, còn mua cho family thì lấy Sunny. City vượt trội về đa số, em thích nhất cái khoảng động cơ 1.5 mà tới 120 con ngựa nhưng phải công nhận thực tế City chật thiệt :D

• Like
Reactions: luongbinh150289