Hạng B1
3/3/11
56
62
18
Em đang có nhu cầu đổi SUV 7 chỗ tầm trên dưới 1 tỷ
nhà em đang đi Everest 2010 Máy dầu, em thích kiểu dáng và không gian thoải mái của nó, vì cũng đi xa khá nhiều (1-2 tháng đi xa 1 lần ) nên muốn tiện nghi thoải mái khi đi đường dài.
Nhờ các bác tư vấn em thêm với tầm này thì SUV 7 chỗ nào tốt và thoải mái dáng đẹp nhất ạ?
Em đang lăn tăn:
Ford Everest 2016 - giá hơi cao quá so với phân khúc
Kia Sorento - Em từng được ngồi và thấy khá thích không gian - sợ xe hàn không bền và giữ giá thôi
Huyndai Santafe - Em từng đi Uber nhưng có vẻ nhiều người đánh giá là không tốt lắm? kiểu dáng thì em thấy cũng bình thường nếu so với Everest

Em chấp nhận mua xe cũ đời 2016 đổ lại nên nếu các bác có option cho xe cũ tầm giá này vui lòng tư vấn em nhé

Tập Lái
24/9/16
45
101
33
Sorento hàng lắp ráp, Everest thì hàng nhập. Sorento hàng ghế thứ 3 không rộng hơn Everest được đâu bác, chỉ bằng hoặc hẹp hơn chút thôi. Còn Santafe thì dạng 5+2 chắc chắn là hẹp nhất rồi. Em nghĩ nếu cần thiết phải lên bác nên lên đời Everest bản 2016. Còn không vẫn đi đời cũ đợi có tiền lên em Explorer, chất và ngon đến từng cm.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
nhà em đang đi Everest 2010 Máy dầu, em thích kiểu dáng và không gian thoải mái của nó, vì cũng đi xa khá nhiều (1-2 tháng đi xa 1 lần ) nên muốn tiện nghi thoải mái khi đi đường dài.
Nhờ các bác tư vấn em thêm với tầm này thì SUV 7 chỗ nào tốt và thoải mái dáng đẹp nhất ạ?
Em đang lăn tăn:
Kia Sorento - Em từng được ngồi và thấy khá thích không gian - sợ xe hàn không bền và giữ giá thôi
Huyndai Santafe - Em từng đi Uber nhưng có vẻ nhiều người đánh giá là không tốt lắm? kiểu dáng thì em thấy cũng bình thường nếu so với Everest

Em chấp nhận mua xe cũ đời 2016 đổ lại nên nếu các bác có option cho xe cũ tầm giá này vui lòng tư vấn em nhé
7 Chỗ bác nghía em này thử. Xe cứng cáp, rộng rãi, khung xương chắc chắn, nhiều hệ thống cao cấp (cảnh báo điểm mù, cảm biến áp suất lốp 4 bánh, rada cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi...). Cần tư vấn thêm bác cứ gọi em số như trên Avatar em.

Tư vấn mua xe SUV 7 chỗ tầm trên dưới 1 tỷ

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Dạ em nhờ các anh tư vấn thêm ạ :) !
Lấy Cap đi bác. Em cũng mới cưới vợ Cap được khoảng 3 tuần. Thật sự vợ Cap ngon lắm đấy bác. Em đi được khoảng hơn 1.800km rồi. Đi toàn bộ trong phố, toàn khúc kẹt xe. Vãi. Em leo lên xe là tắt chế độ Eco. Tính ra xăng cộ khoảng 15lit/100km. Thật sự ngon đấy bác. 2 thằng em 1 thằng chạy CX5 bản full 1 thằng chạy Santafe bản dầu full. Leo lên vợ Cap em đi khen suốt. :D. Nhưng em cảnh báo bác trước là lấy vợ Cap nhà Chevy thì bác buộc phải tìm hiểu nhất định, vì chất lượng dịch vụ hãng ko ngon. Em đã bảo dưỡng 1.000km đầu rồi. Bác phải tìm hiểu về kỹ thuật 1 chút để khi bảo dưỡng biết đường kiểm tra bên nhân viên kỹ thuật hãng. Còn ngoài ra em khẳng định với bác Cap cực ngon trong tầm giá. Đi đường trường rất ok, vì máy 2.4 mà mã lực chỉ có 165, vòng tua máy thấp đi xa ok khoẻ máy. Xác 1,8 tấn mấy chục ký, khung gầm hàng Mỹ khỏi bàn về độ cứng cáp. Bác đi hàng Mỹ rồi nên cái này chắc bác rõ hơn em.
Thành Trạng bên Việt Long em đánh ok về sự nhiệt tình chu đáo trước khi bán và sau khi bán. Em cũng lấy xe bên Việt long và em Trạng bán xe cho em. Đánh giá ok. Nhưng kỹ thuật hãng lỡm ko chịu được. Xe em bão dưỡng bị xỉa lái trái, các kỹ thuật viên chỉnh chỉnh thế nào sau đó xe em bị bồng bềnh chao xe khi chạy nhanh. Hỏi khắp diễn đàn chả ai cứu, chán quá mới chiều lúc nãy đi kiểm tra bằng máy Hunter phát hiện kỹ thuật viên hãng canh chỉnh lại độ chụm lúc bão dưỡng bị lệch mấy chục độ dẫn đến xe bị bồng bềnh chao chao. Haiz.
em Trạng ok đấy bác. Nếu lấy vợ Chevy thì ủng hộ em nó lấy doanh số bác nhá :D

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Lấy Cap đi bác. Em cũng mới cưới vợ Cap được khoảng 3 tuần. Thật sự vợ Cap ngon lắm đấy bác. Em đi được khoảng hơn 1.800km rồi. Đi toàn bộ trong phố, toàn khúc kẹt xe. Vãi. Em leo lên xe là tắt chế độ Eco. Tính ra xăng cộ khoảng 15lit/100km. Thật sự ngon đấy bác. 2 thằng em 1 thằng chạy CX5 bản full 1 thằng chạy Santafe bản dầu full. Leo lên vợ Cap em đi khen suốt. :D. Nhưng em cảnh báo bác trước là lấy vợ Cap nhà Chevy thì bác buộc phải tìm hiểu nhất định, vì chất lượng dịch vụ hãng ko ngon. Em đã bảo dưỡng 1.000km đầu rồi. Bác phải tìm hiểu về kỹ thuật 1 chút để khi bảo dưỡng biết đường kiểm tra bên nhân viên kỹ thuật hãng. Còn ngoài ra em khẳng định với bác Cap cực ngon trong tầm giá. Đi đường trường rất ok, vì máy 2.4 mà mã lực chỉ có 165, vòng tua máy thấp đi xa ok khoẻ máy. Xác 1,8 tấn mấy chục ký, khung gầm hàng Mỹ khỏi bàn về độ cứng cáp. Bác đi hàng Mỹ rồi nên cái này chắc bác rõ hơn em.
@Thành @Trạng bên Việt Long em đánh ok về sự nhiệt tình chu đáo trước khi bán và sau khi bán. Em cũng lấy xe bên Việt long và em Trạng bán xe cho em. Đánh giá ok. Nhưng kỹ thuật hãng lỡm ko chịu được. Xe em bão dưỡng bị xỉa lái trái, các kỹ thuật viên chỉnh chỉnh thế nào sau đó xe em bị bồng bềnh chao xe khi chạy nhanh. Hỏi khắp diễn đàn chả ai cứu, chán quá mới chiều lúc nãy đi kiểm tra bằng máy Hunter phát hiện kỹ thuật viên hãng canh chỉnh lại độ chụm lúc bão dưỡng bị lệch mấy chục độ dẫn đến xe bị bồng bềnh chao chao. Haiz.
em Trạng ok đấy bác. Nếu lấy vợ Chevy thì ủng hộ em nó lấy doanh số bác nhá :D
Dạ cảm ơn anh @Langtu1983 nhé.

• Like
Reactions: 1320ss
Em đang lăn tăn:

Bác nên lấy con Nissan Xtrail 2.5 SV 2016 đi
xe tốt mà giá giờ lăng bánh có 1,1 tỷ ah
nếu Bác quan tâm a lô:0965993366 cho em nhé!