Tập Lái
10/2/20
2
1
3
43
Em chào các bác
Em lần đầu tiên mua xe, tài chính tầm 700 quay đầu nhu cầu mua 1 chiếc 7 chỗ rộng rãi cho cả nhà.
Em tìm hiểu được 2 chiếc cùng tầm giá > 700 chút
1- Chervolet Trailblazer cũ
2- Mitsubishi Xpander mới
Bà xã thích chiếc nào 7 chỗ rộng rãi nhưng nhìn cũng phải được được chút, các bác đã sử dụng xe cho em xin ít kinh nghiệm.
Đa tạ các bác.

Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoang244
Hạng D
16/11/20
2.579
7.658
113
37
Chervolet giờ hãng rút rồi chỉ còn ủy quyền sửa chữa tại VN nên nhiều khi cũng hơi lăn tăn về phụ tùng sau này chứ về chất xe thì Chervolet đúng là hơn. Nếu mua xe lần đầu và không rành về xe nhiều thì mình khuyên bác mua mới còn hơn.
Còn phân khúc 7 chỗ <700tr mới thì Xpander với XL7 là hai xe ngang ngang nhau. Xpander thì chạy nhiều rồi, showroom, thiết bị phụ tùng ngoài hãng, đồ chơi nếu cần lắp thêm thì cũng nhiều hơn XL7. XL7 thì dạo này được quan tâm hơn do giảm giá, cải tiến về dịch vụ nhưng về showroom, phụ tùng thiết bị thì mình vẫn đánh giá Mit tốt hơn Suzuki. Động cơ thì 2 thằng gần như nhau, nội thất thì XL7 có màn 10", điều hòa tự động, không có cruise control trong khi Xpander màn 7", điều hòa cơ nhưng có cruise control đi kèm. Còn lại mẫu mã bên ngoài thì bác thích chiếc nào thì lấy chiếc đó thôi.

Hạng B1
14/9/15
90
95
18
Đồng Nai
GM đã rút khỏi DNA sử dụng sau này có làm bảo hiểm thay đồ cũng mệt. Nên chọn xe mới Xpander. Chevro Trai chạy thì ngon hơn ( máy mạnh, máy dầu tiết kiệm, SUV nên an toàn hơn ) Nhược: hơi lắc ngang, ù dễ say xe. Xpander ( MPV nên rộng hơn, máy xăng 1.5 sẽ yếu hơn Trai, khá tiết kiệm với cấu hình 7 chỗ ), xe bán chạy, thay đồ cũng dễ dàng, hệ thống đại lý ổn ơn.

Hạng D
16/11/20
2.579
7.658
113
37
Em thấy Xpander với XL7 như nhau, tiết kiệm thì bác lấy XL7, không thì bù thêm tiền ráng lấy con 7 chỗ như Sorento cho ngon :)
Hic, Sorento bản thấp nhất lăn bánh mới ngót nghét 1 tỷ 2 mà Xpander, XL7 lăn bánh đâu đó tại TP chỉ vào khoảng 630-650tr. Tính ra 1 chiếc Sorento gần bằng 2 chiếc kia mà bác nói bù tí thì hơi căng đấy....