Tập Lái
18/10/13
13
38
13
31
Tây Ninh
Hi anh em, sau vài năm tích góp em có khoảng 250tr, em cũng đã tìm hiểu vài dòng xe tầm giá này, em thấy chỉ có zinger là ngon nhất, em mê nhất là gầm của nó, nhìn gầm và hệ thống treo quá đã, nên em quyết định tìm em zinger, em có thấy 1 chỗ bán zinger 2009 AT chạy 95 nghìn km, 1 đời chủ, đang chào giá 270tr, em chưa có trả giá gì cả, theo anh em thì giá này mua được không? Dòng xe này bảo dưỡng giá hợp lý chứ ạ, xăng cộ dòng này mình ko bàn, tại em chạy ở quê xăng cộ cũng chả đáng bao nhiêu, mua chở gia đình thôi, em chỉ quan tâm bảo dưỡng định kì và em nó lành không thôi? Do đây là chiếc đầu tiên em sở hữu nên anh em có kinh nghiệm chia sẻ giúp em, em cảm ơn.

Nếu anh em ở hội có ai nhận kiểm tra xe giúp thì nhắn tín em nhé, tại do em trước giờ chưa sở hữu chiếc nào nên tích góp mãi mới quyết định mua con xe nên mong anh em giúp đỡ, phí sao anh em cứ nhắn tin em rồi thương lượng ạ. Em cảm ơn rất nhiều.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Chỉ có thể vào đại lý mới đủ máy kiểm tra và kinh nghiệm, chi phí khoảng 1 triệu.
Sau khi kiểm tra họ sẽ đưa một danh sách cần làm, khoảng 15 20 triệu.

Xe 95k km chắc là không thể, nhưng nhìn dễ biết, tất cả các bộ phận gầm còn sáng xanh 7 màu, nôi thất chưa sờn, gầm, máy chưa sơn dậm một chổ nào.
Mình nghĩ 95k là không thể, từ không thể bác suy ra nhiều chuyện khác.

• Like
Reactions: dohoathanh
Tập Lái
18/10/13
13
38
13
31
Tây Ninh
Chỉ có thể vào đại lý mới đủ máy kiểm tra và kinh nghiệm, chi phí khoảng 1 triệu.
Sau khi kiểm tra họ sẽ đưa một danh sách cần làm, khoảng 15 20 triệu.

Xe 95k km chắc là không thể, nhưng nhìn dễ biết, tất cả các bộ phận gầm còn sáng xanh 7 màu, nôi thất chưa sờn, gầm, máy chưa sơn dậm một chổ nào.
Mình nghĩ 95k là không thể, từ không thể bác suy ra nhiều chuyện khác.
Họ có chụp hình chi tiết cho em, xe em cảm thấy rất ngon nhưng ngon thật sự ko thì em ko dám phán, em sẽ up hình ảnh chi tiết anh em ở đây xem. Anh xem qua giúp nhé.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
837
24.552
93
Họ có chụp hình chi tiết cho em, xe em cảm thấy rất ngon nhưng ngon thật sự ko thì em ko dám phán, em sẽ up hình ảnh chi tiết anh em ở đây xem. Anh xem qua giúp nhé.
Bác nên xem chỗ chân côn, chân số xem hao mòn như thế nào

Chứ nhìn vô lăng và ghế lái thì không thể 95K được mà phải 200K,

Thêm nữa là nhìn ghế sau so với ghế trước bác sẽ thấy xe có chạy dịch vụ hay không

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Bác nên xem chỗ chân côn, chân số xem hao mòn như thế nào

Chứ nhìn vô lăng và ghế lái thì không thể 95K được mà phải 200K,

Thêm nữa là nhìn ghế sau so với ghế trước bác sẽ thấy xe có chạy dịch vụ hay không
Cái đáng sợ nhất là các thiết bị điện tử, mình khó đoán mò lắm.