Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn
Chào các bác,

Xe đi một thời gian phục vụ 2 chú 3 & 5 tuổi nhà em,
nên dính đầy sữa đường bánh kẹo, giờ muốn tìm chỗ tổng vệ sinh cho sạch sẽ hết mùi,
Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Xin cảm ơn. ;)

RE: Tư vấn nơi làm sạch nội thất, ghế da,

bác tự xử ở nhà thôi " tự làm khắc sướng .hehe" qua bột giặt omo tan vô nước,lấy khăn bông tẩm,xong lâu qua tất cả băng nệm,để tầm 10p,lau lại bằng khăn sạch,mọi thứ sẽ sáng choang và thơm tho như mới!

Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn

Wai,

cảm ơn bác, mà ghế da cho bột giặt OMO vào chết em à bác.. ;)
Ở HCM có chỗ nào vệ sinh chuyên nghiệp uy tín không nhỉ.

Em đã thử thằng sonax mà làm xong mất 2 chai vẫn như chưa làm...

Hạng B2
27/10/07
338
0
0
TP.HCM

Địa chỉ: 191 Trần Phú gặp Mr.Minh, đây là nơi chuyên dọn xe cho "lái" nên bác cứ yên tâm là sáng sạch như mới:D

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Hôm trước trên này trên thấy có bác nào bày bằng cách: dùng cồn pha với nước rửa chén theo tỉ lệ 3 cồn + 1 nước rửa chén, sau đó bôi lên ghế da và dùng bàn chải mềm chải sạch và lau khô. Tôi thì chưa thử nhưng theo nguyên lý bác ý nói bọn đánh giầy thể thao toàn dùng chất đó rất sạch, bác thử xem sao rồi bố cáo cho anh em biết để cùng thực hiện. Chúc bác thành công

Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM

Cồn và nước rửa chén đều là dung dịch tẩy rửa mạnh, không nên dùng cho da vì ngoài làm sạch thì tác dụng phụ sẽ làm phai màu da. Ở ngoài thì thị trường có bán nhiều loại chất vệ sinh và bảo dưỡng da lắm (ví dụ của Sonax, Turtle), sao lại phải tự chế dung dịch này.

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Bác mua bình bọt dùng cho cạo râu Gillette, xịt vào da xong dùng giẻ sạch lau lại là ok, bảo tốt cho da và rất sạch , thơm ...

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Em đã thử thằng sonax mà làm xong mất 2 chai vẫn như chưa làm...
[/quote]
Ủa!e nghe nói chỗ này làm uy tín lắm mờ Bác,sao lại kỳ vậy ta
E tính mang xe của e ra đây vệ sinh lại nội thất,Bác nói thế e phân vân quá.Bác có thể nói cụ thể hơn để e bít với,tks Bác.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: kngsoftware

Chào các bác,

Xe đi một thời gian phục vụ 2 chú 3 & 5 tuổi nhà em,
nên dính đầy sữa đường bánh kẹo, giờ muốn tìm chỗ tổng vệ sinh cho sạch sẽ hết mùi,
Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Xin cảm ơn. ;)

Hì hì, bác giống em ghê, mỗi lần đi rửa xe mấy bác rửa xe mặt nhăn như cái bị, cứ phải bo thêm một ít :D