Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
Cuối tuần này em dự tính đi Sapa - Mù Cang Chải từ Nội Bài trong 5 ngày. Kế hoạch dự kiến là bay ra HN, thuê xe tự lái ở Nội Bài xong làm 1 chuyến đi CT Nội Bài - Lào Cai tới Sapa ở chơi 2 ngày rồi đi qua cung đèo Ô Quy Hồ huyền thoại tới Mù Cang Chải xong quay về lại Nội Bài. Em đã book thuê xe trên Mioto với chiếc sedan gầm thấp Mazda 3. Các Anh/Chị nào có kinh nghiệm đi hướng này cần chú ý gì với sedan gầm thấp (trước giờ em toàn đi gầm cao), các chỗ nên ghé tham quan và ăn uống thì hướng dẫn giúp em với ạ. Toàn đi trong miền Nam tới miền Trung thôi nên làm 1 chuyến Tây Bắc để trải nghiệm CT ngoài ấy như thế nào.

Tư vấn phượt Sapa - Mù Cang Chải từ Nội Bài bằng xe sedan gầm thấp

*Ảnh minh họa

Tập Lái
17/12/17
9
21
3
45
- HN-SP: HN-LC cao tốc, LC-SP đường đẹp. Mm đã đi nhiều lần, gần đây nhất là dịp 30/4. Đến trung tâm SP bác đặt vé đi Fanxipan, nên mua vé trọn gói nếu xác định ăn trưa trên đó, mua trọn gói rẻ hơn. Nên ăn trưa trên trạm nghỉ fanxipan, nghỉ ngơi rồi lên đỉnh (nếu vào cung giờ trưa). Vào bản chơi sedan đi thoải mái (em vào bản năm 2018 bằng altis)
- SP-MCC: Em chưa đi cung đường đó nên không tư vấn được nhưng em nghĩ sedan đi tốt. Giờ chỉ vào rừng mới cần gầm cao thôi, sedan đi đỡ lắc.
- MCC - HN: Đi ngon, em đi năm 2017 bằng altis, thời gian đó có vài chỗ đang làm đường nhưng vẫn đi tốt. Mùa này đi MCC đúng mùa du lịch, nên dùng lại ở Tú Lệ chơi, đồ ăn thì đa dạng ở SP (thử tý thắng cố nhé), MCC thì ăn tại homestay họ nấu ăn rất ngon.
Chú ý mang gen đuổi muỗi, thuốc y tế cơ bản, thuốc say xe...

Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
- HN-SP: HN-LC cao tốc, LC-SP đường đẹp. Mm đã đi nhiều lần, gần đây nhất là dịp 30/4. Đến trung tâm SP bác đặt vé đi Fanxipan, nên mua vé trọn gói nếu xác định ăn trưa trên đó, mua trọn gói rẻ hơn. Nên ăn trưa trên trạm nghỉ fanxipan, nghỉ ngơi rồi lên đỉnh (nếu vào cung giờ trưa). Vào bản chơi sedan đi thoải mái (em vào bản năm 2018 bằng altis)
- SP-MCC: Em chưa đi cung đường đó nên không tư vấn được nhưng em nghĩ sedan đi tốt. Giờ chỉ vào rừng mới cần gầm cao thôi, sedan đi đỡ lắc.
- MCC - HN: Đi ngon, em đi năm 2017 bằng altis, thời gian đó có vài chỗ đang làm đường nhưng vẫn đi tốt. Mùa này đi MCC đúng mùa du lịch, nên dùng lại ở Tú Lệ chơi, đồ ăn thì đa dạng ở SP (thử tý thắng cố nhé), MCC thì ăn tại homestay họ nấu ăn rất ngon.
Chú ý mang gen đuổi muỗi, thuốc y tế cơ bản, thuốc say xe...
Cám ơn thông tin bổ ích của bác. Em cũng tính đi Fanxipan nhưng lại sợ cuối tuần thì đông quá chờ xếp hàng lên cáp treo lâu. Đang tính nếu vắng thì em đi, đông quá thì thôi chắc em xin dịp khác vì em không thích đi nơi mà chen chúc xếp hàng lâu.

Tập Lái
17/12/17
9
21
3
45
Cám ơn thông tin bổ ích của bác. Em cũng tính đi Fanxipan nhưng lại sợ cuối tuần thì đông quá chờ xếp hàng lên cáp treo lâu. Đang tính nếu vắng thì em đi, đông quá thì thôi chắc em xin dịp khác vì em không thích đi nơi mà chen chúc xếp hàng lâu.
Cuối tuần sẽ đông nhưng không quá, rất đông chỉ dịp nghỉ lễ thôi, và cũng sợ đông nên em tư vấn bác đi cáp treo từ trung tâm đến trạng dừng nghỉ fanxipan và ăn trưa luôn, ăn xong khoảng 1h bác đi tiếp lên đỉnh fan. Đi sapa mà không đi fanxipan thì nó phí ra, mệt cũng nên đi bác ạ.
MCC thời gian này nhiệt độ từ 13-17o, bác nhớ check nhiệt độ để mang đồ phù hợp.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Kinh nghiệm của em muốn đi Fanxipan thì nên đi vào sáng sớm nhất mới vắng, chưa đông người, tha hồ chụp choẹt, và nên mua gói combo ăn buffe trên đó luôn cho tiện.

• Like
Reactions: Khanh Tran Cong
Hạng D
16/11/20
2.581
7.663
113
37
Kinh nghiệm của em muốn đi Fanxipan thì nên đi vào sáng sớm nhất mới vắng, chưa đông người, tha hồ chụp choẹt, và nên mua gói combo ăn buffe trên đó luôn cho tiện.
Cám ơn bác, để em hỏi thử mua vé combo rồi sáng ghé thăm thử.

• Like
Reactions: luckytwice