Tập Lái
9/9/20
1
0
1
27
Tư vấn roadtrip từ Sài Gòn đi Đà Lạt tháng 9 này

Xin chào tất cả anh em otosaigon

Em tạo topic này mong được anh em giúp đỡ về roadtrip sắp tới em định đi cùng em xã. Khởi hành từ Sài Gòn đi Đà Lạt.

Đây là lần đầu tiên em đi chặng này nên không rành đường đi nước bước lắm, mong anh em bỏ chút thời gian chỉ giúp em nên đi hành trình như thế nào & dừng chân nghỉ tại đâu ạ. Vì đi với em xã nên em ko nhất thiết phải chạy nhanh liên tục, chủ yếu chậm mà chắc kết hợp ngắm cảnh nghỉ ngơi.

Em xin cảm ơn mọi người nhiều

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/1/19
137
2.942
94
46
Chịu khó search đi bạn. Trên diễn đàn có nhiều bài về topic này lắm.

• Like
Reactions: bach_pro1111
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49

Em tạo topic này mong được anh em giúp đỡ về roadtrip sắp tới em định đi cùng em xã. Khởi hành từ Sai Gon đi Đà Lạt.

Đây là lần đầu tiên em đi chặng này nên không rành đường đi nước bước lắm, mong anh em bỏ chút thời gian chỉ giúp em nên đi hành trình như thế nào & dừng chân nghỉ tại đâu ạ, vì đi với em xã nên em ko nhất thiết phải chạy nhanh liên tục, chủ yếu chậm mà chắc kết hợp ngắm cảnh nghỉ ngơi

Anh tham khảo nha.

• Like
Reactions: maihoa and Thang Q2
Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Roadtrip là sao a. Đầu năm đến giờ mình đi đl 5 lần rồi mình sẽ tư vấn cho bác.
Roadtrip có nghĩa là đi đủng đỉnh thôi bác, vừa đi vừa ngắm cảnh, không vội!
Thay vì chạy từ Sài Gòn lên Đà Lạt 7 tiếng, thì bác chủ có thể chạy 12 tiếng, từ từ mà đi, vừa đi vừa nghỉ, ấy là nghĩa của từ Roadtrip!

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
That ra đi đâu h chỉ cần google ra 1 phát , chọn đường nào ngắn nhất đi là dược. Ăn uống thì dọc đường đều có hàng quán , thấy quán nào sạch sẽ đông khách là nhào vô . Có khó khăn gì đâu .

• Like
Reactions: joshvu and PMH82
Hạng B2
28/11/18
139
167
46

Em tạo topic này mong được anh em giúp đỡ về roadtrip sắp tới em định đi cùng em xã. Khởi hành từ Sai Gon đi Đà Lạt.

Đây là lần đầu tiên em đi chặng này nên không rành đường đi nước bước lắm, mong anh em bỏ chút thời gian chỉ giúp em nên đi hành trình như thế nào & dừng chân nghỉ tại đâu ạ, vì đi với em xã nên em ko nhất thiết phải chạy nhanh liên tục, chủ yếu chậm mà chắc kết hợp ngắm cảnh nghỉ ngơi

Cụ bao nhiêu cái xuân? Xã cụ nữa, em mới chỉ những quán xá ngon và hợp với 2 cụ

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Roadtrip có nghĩa là đi đủng đỉnh thôi bác, vừa đi vừa ngắm cảnh, không vội!
Thay vì chạy từ Sài Gòn lên Đà Lạt 7 tiếng, thì bác chủ có thể chạy 12 tiếng, từ từ mà đi, vừa đi vừa nghỉ, ấy là nghĩa của từ Roadtrip!
Giờ đường dể chạy nên SG - ĐL 5 tiếng à :)

Hạng D
16/10/06
1.541
9.794
113
sites.google.com
5 tiếng chắc chạy không nổi đâu bác! Thành Bưởi còn chạy không nổi thì ae OS sao chạy nổi! Nhanh lắm cũng phải 6 tiếng!
Đêm thành bưởi chạy 5 tiếng á, nên họ hay rề rà vì lên sớm quá cũng ko dc,hihi. Mình vừa chạy vừa nghỉ vừa ăn 7 tiếng là đẹp.