Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Bạn em dành dụm đc mấy năm dư ra đc 1 ít muốn mua thêm vợ 3. Tiêu chí của nó là: - Dòng SAV- Cross over gầm cao nhưng ko nặng nề, hầm hố như SUV. - Budget tầm 3-4 tỏi đổ lại luôn thuế, phí. - Nhu cầu đi trong gia đình, vợ chồng và 3 đứa con. - Nhà nó hiện đã có 1 Land Cruiser, 1 BMW sedan, 1 pick up nhưng vừa tiễn em pick up dọn chổ cho vợ mới.

- Tham khảo 1 vòng em thấy có 2 ứng viên là BMW X6 và Porsche Macan S:

- BMW X6 có điểm mạnh là new general, form sport, giá ok ( tầm 3tỏi3 chưa TB) nhưng BMW thì nó có rồi vả lại X6 Euro Auto nhập về máy dầu ko ổn lắm. Động cơ I6 tủbo 3.0, bảo hành chính hãng 2 năm

- Porsche Macan S thì all new level, thương hiệu cao cấp, giá option vừa đủ hơi chát (3 tỏi 7 chưa TB) và là dòng xe mới nên chưa có nhiều feedback. Động cơ v6 turbo 3.0, bảo hành chính hãng 4 năm

Các bác cho bạn em ý kiến nên chọn em nào và lý do tại sao với ah. Ngoài ra có đề xuất em nào khác thì cứ vô tư, kiến thức xe cộ em hạn hẹp nên trước mắt chỉ thấy 2 em này.

Thanks

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Với gđ bạn bác như thế thì khỏi suy nghĩ, làm con Macan ngay đi.
BMW chưa bao giờ có thể so với Porsche được, con kia nằm ở đẳng cấp khác!
Nếu kg phải giữ con Land để chở đồ hay đi 7 ng thì cho nó đi luôn là nhẹ giá :)
Có con sedan BMW rồi mà vác thêm 1 con X6 nữa thì hơi cuồng BMW quá :)

• Like
Reactions: NghiMi and zezzy
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Với gđ bạn bác như thế thì khỏi suy nghĩ, làm con Macan ngay đi.
BMW chưa bao giờ có thể so với Porsche được, con kia nằm ở đẳng cấp khác!
Nếu kg phải giữ con Land để chở đồ hay đi 7 ng thì cho nó đi luôn là nhẹ giá :)
Có con sedan BMW rồi mà vác thêm 1 con X6 nữa thì hơi cuồng BMW quá :)
Thank bác hội trưởng, thực ra là em đang cân nhắc đây ah. Con Land chắc cũng đẩy trong năm nay.
Báo giá Macan S sale gửi em

• Like
Reactions: nhq
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Audi Q7. Nếu không nói về đẳng cấp thì em đánh giá cao thiết kế của Audi hơn Porsche
Q7 sắp đổi form rồi bác, new generation 2016. Hơn nữa động cơ Q7 3.0 sản sinh 333 mã lực cho 1 chiếc xe to như vậy em thấy là yếu.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
ôi đệch, mấy cái option của thằng Porsche có bỏ được không các bác, nhìn vãi quá...

logo trên ghế nó treo lên đấy là quảng cáo cho nó, nó lại đòi em 10 củ? vô lý ác... camera lùi 65 củ? clgt? Bluetooth 20 củ?

chắc em nghèo nên hèn, xe sang thì sang chứ mấy cái vớ vẩn thế này em tiêu hoá không được haha...

• Like
Reactions: zezzy
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
ôi đệch, mấy cái option của thằng Porsche có bỏ được không các bác, nhìn vãi quá...

logo trên ghế nó treo lên đấy là quảng cáo cho nó, nó lại đòi em 10 củ? vô lý ác... camera lùi 65 củ? clgt? Bluetooth 20 củ?

chắc em nghèo nên hèn, xe sang thì sang chứ mấy cái vớ vẩn thế này em tiêu hoá không được haha...

Không chỉ camera mà là cả parking assistant system bác à. Nếu mở cửa bước ra ngoài, xe tự chạy vào chỗ đậu thì giá đó cũng xứng với đẳng cấp của Porsche.

Cái em quan tâm là cái bánh dự phòng. Hầu hết các hãng xem nó là trang bị tiêu chuẩn, sao Porsche lại xem nó như là lựa chọn thêm với giá hơn 11 củ?!!!

• Like
Hạng C
20/12/07
849
882
93
35

báo giá này là em đã lọc bớt 1 vài cái linh tinh, ko cần thiết rồi đó bác, chứ ko nó lên thêm 250 củ nữa
:(, bỏ hết thì xe bác trụi lủi trông còn te tua hơn 320i nữa ah :(

• Like
Reactions: NghiMi
Hạng B2
23/3/05
151
2
18
sydney
www.thanhtunggroup.vn
@ Bác zezzy: Nếu về động năng thì chỉ có Macan S là đáp ứng được bài toán của bác thôi
Trong Option list bác nên thêm Air Suspension thì hết bài. Macan nhìn ngoài đẹp không tì vết
BRGS

• Like