Hạng B2
25/9/04
344
320
63
55
Ho Chi Minh City
Nhờ các bác tư vấn giúp mua Sim data nào dung lượng lớn và chất lượng sóng ổn định khi du lịch Singapore và Bali, Indonesia kỳ nghỉ lễ 30/04 tới đây ah. Cám ơn các bác!

Tư vấn Sim data du lịch Singapore và Bali, Indonesia

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Sing thì bác mua nhà mạng nào cũng được. Mỗi lần qua mình mua một hãng, thấy hãng nào trc mua hãng đó. Giá $12-$15. Không cảm thấy sự khác biệt về sóng và tốc độ.
Indo thì mình mới đi 1 lần, mua sim Telkomsel ở JKT, dùng được cả ở Bali luôn. Sim này dung lượng 25GB đối với mình là nhiều vì ở đó ngắn ngày. Giá tính ra khoảng 250k tiền Việt.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Câm ơn bác. Tôi định mua sim ở Việt nam cho tiễn, đỡ mất công đăng ký, cài đặt tại sân bay.
Giờ tự làm cũng nhanh bác ơi. Quét QR vào web của nhà mạng rồi tự chụp hộ chiếu, scan mặt. Cỡ 5p là xong. Còn mua sim ở VN trc thì mình chưa thử bao giờ.

Hạng B2
23/10/14
220
267
63
Câm ơn bác. Tôi định mua sim ở Việt nam cho tiễn, đỡ mất công đăng ký, cài đặt tại sân bay.
mình mua trên Shopee, bán đầy, giá rẻ hơn mua ở sân bay, ship tận nhà. Bác xem shop nào bán nhiều, review tốt thì mua thôi. Chú ý là tới sân bay mới thay SIM vì nếu kích hoạt trước ở VN sẽ bị tính luôn thời gian. Lưu zalo của shop, nếu có vấn đề gì trục trặc thì dùng wifi sân bay gọi cho shop hỗ trợ.

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
đi có vài ngày thì đăng ký roaming với nhà mạng VN trước khi đi. tới nơi sẽ tự nhận được tin nhắn và thông tin các gói roaming để tham khảo và đăng ký. trước đây chưa có dv này thì phải đi mua sim bản địa, còn giờ có rồi thì cứ dùng sim nước mình mà dùng cho khỏe. chi phí họ đã cân nhắc hết rồi, kg nhiều hơn so với đi mua sim nước ngoài bao nhiêu đâu.

Hạng B2
11/9/13
206
153
43
Bác cho xin thông tin chi tiết hơn đi, mình cũng sắp sang đó mấy ngày, định mua sim nhưng lười quá, dùng roaming không quá đắt thì dùng luôn cho rồi.
đi có vài ngày thì đăng ký roaming với nhà mạng VN trước khi đi. tới nơi sẽ tự nhận được tin nhắn và thông tin các gói roaming để tham khảo và đăng ký. trước đây chưa có dv này thì phải đi mua sim bản địa, còn giờ có rồi thì cứ dùng sim nước mình mà dùng cho khỏe. chi phí họ đã cân nhắc hết rồi, kg nhiều hơn so với đi mua sim nước ngoài bao nhiêu đâu.

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Bác cho xin thông tin chi tiết hơn đi, mình cũng sắp sang đó mấy ngày, định mua sim nhưng lười quá, dùng roaming không quá đắt thì dùng luôn cho rồi.

Anh gọi tổng đài hỏi vì mình kg nhớ chính xác. Đâu đó vài trăm ngìn cho 1 tuần thôi, bao gồm gọi và data

• Like
Reactions: senorita16