Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Thấy bác Tồn Zồn lập thớt Phong cách cổ điển hay quá, em lại đang theo Phong cách Hiện Đại nên lập thớt này để anh em nào thích thì vào 8 8 8. Hiện tại em đang triển khai 1 khu villa kiểu Singapore tại quận 9 trong đó có 2 căn cực đẹp đã xong phần thô, chuẩn bị thi công hoàn thiện. Vấn đề là em đang chọn nhà thầu vừa thiết kế vừa thi công phần nội thất được cả 2 vì thời gian không còn nhiều. Em có làm việc với anh Trung bên TTT và anh Khanh bên AA, nhưng giá rổ quá ư là ...khiếp nên tiếp tục tìm nhà thầu tương đối mềm để triển khai. Đơn vị thiết kế kiến trúc đưa ra phương án nội thất, nhưng em không hài lòng và khó triển khai. Vì vậy, đến giờ vẫn chưa có giải pháp.

Đây là job thật, nhu cầu thật và là dự án em quản lý toàn bộ về quy hoạch, kiến trúc và cảnh quan. Theo đánh giá bản thân thì thiết kế chung của dự án tương đối vừa ý và hiện triển khai khoảng 30% khối lượng, dự kiến sẽ trình làng bán sản phẩm vào đầu tháng 6/2011. Bên em làm cạnh tranh chủ yếu là với Kepple Land nên đầu tư rất nhiều cho dự án.

Em gửi các bác xem 1 vài view ngoại thất và phương án nội thất của đơn vị thiết kế kiến trúc mẫu nhà mà em đang cần triển khai, nếu bác nào có khả năng làm được thì em sẵn sàng mời tham gia. Đồng thời các bác mạnh tay góp ý để em đánh giá xu hướng chung của khách hàng mua nhà thích thể loại này không ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Việt Nam, tấc đất, tấc vàng... em chỉ sợ cái cảnh quan không "đạt chuẩn" như "mơ = thiết kế" thôi, sợ nhất là con kênh xanh xanh... sau khi đi vào khai thác thì thành con kênh "đen đen".
Nếu giải quyết được khâu, cảnh quan , môi trường và "văn hóa đô thị" thì em nghĩ cổ điển hay hiện đại đều đẹp cả... nó tùy thuộc vào cảnh quan chung.

Em thấy thiết kế này hay giống trong phim " Secret Garden " của Hàn Quốc .Vị trí thiết kế này phù hợp trong khu đất sinh thái có hồ, rạch nhân tạo và cây xanh tán rộng cao chắn gió thì rất tuyệt và gần dự án sân Golf mini cũng hay. Nếu làm sát biển thì phải có cây cau vua xung quanh cho có bóng mát và chắn gió!

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
Đẹp! Nhưng sao thấy toàn người NN đi dạo không vậy bác? Chẳng thấy dân ta với xe máy, xích lô?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Đẹp quá chừng , ai mà không mơ đuợc ở những căn nhà như thế này nhỉ .
Khi nào hòan thành nhà mẫu cho mọi nguời ngắm với nhé .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Phong cách có nét giống kiểu biệt thự của Úc hay làm.
rất gần gũi với thiên nhiên, Nhưng chắc giá cũng khủng lắm hả Bác ?

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Kiến trúc do lính của em kết hợp với Kts bên Mỹ binh, nhưng nội thất chưa đẳng cấp, khó triển khai nên đang tìm đối tác. Khu này dự kiến show hàng tháng 6/2011 sẽ rất hoành tráng.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
HD Stone nói:
Phong cách có nét giống kiểu biệt thự của Úc hay làm.
rất gần gũi với thiên nhiên, Nhưng chắc giá cũng khủng lắm hả Bác ?
Chắc chắn rồi bác, kiểu nhà Singapore và cảnh quan Việt Nam kết hợp nghiên cứu khá kỹ. Giá cả thì chưa công bố, nhưng em nghĩ tầm triệu đô/căn vì bán nhà Hoàn thiện.

Status
Không mở trả lời sau này.