Hạng B1
23/2/11
53
38
18
Tốt nhất là bác kiếm hội Venza, xin theo càphe và lái thử để cảm nhận, hoặc inbox bác Venza ở trên đi cùng ra showroom test drive cx5, như vậy tự bác sẽ cảm nhận được thực tế.
Cá nhân em thì ko mấy ấn tượng gì về Vemza ngoại forrm xe đẹp và độc, nội thất rộng rãi, còn cách âm, cảm giác ko khác mấy với con Altis ghẻ nhà em ngày trc, thêm nữa giữa một em hoa hậu Việt Nam 18t và một em hoa hậu Mỹ 30t, em sẽ vẫn chọn em Vn

• Like
Reactions: mexehonmevo
Tập Lái
18/6/14
21
4
3
31
em thì khuyên chân thành nên đi CX5 chứ con venza nhà e e ngán đến tận cổ @@ chỉ được cái rộng rãi thôi

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác Chủ trọng thương hiệu thì chọn Venza, còn cân đong đo đếm ưu nhược giữa Venza vs CX-5 thì chắc Mazda CX-5 sẽ được chọn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/10/14
117
113
43
37
cx5 em chưa đc chạy nên chưa biết nhưng venza là xe bị lỗi của toyota nên ngừng sản xuất không biết lỗi nhiều không nhưng xe em bị dính hộp số với đọng cơ chạy nóng xíu là tắt máy phải dừng lại hờ nguội chạy tiếp. còn cảm giác lái thì chẳng khác gì innova rất phiêu

Hạng C
8/7/13
608
15.460
93
5 năm nữa em report cho các bác xem em nó xuống cấp đến mức nào. Giờ em chạy chả ngại gì, mỗi ngại đi đăng kiểm nhiều mất thời gian.

Ngoại thất thì ko nói, cá nhân e đánh giá nội thất rất ok, đi 8 năm rồi mà vẫn còn đẹp 90% (chắc do e xài kỹ). Ông anh em đi con CRV 2013 mà nội thất thấy xuống nhanh quá
Nhắc lại, em ko có bán xe ;)
Thôi bớt đi cha, làm như có mỗi ông có Venza vậy.
Ông a tôi có 1 con màu cánh gián như trong hình đây, mua mới đàng hoàng, đợt ra biển là 92 ngàn mĩ kim.
H cũng bảo dưỡng xuống chán, đồ thì hiếm, nếu rẻ toàn đồ lô khựa ráp vào. Chạy cũng như bình thường, tuy nhiên có 1 số bệnh đặc trưng của toy (vấn đề này ko bàn, search GG sẽ ra). Nếu thực sự tốt vậy thì nó ko bị khai tử rồi.

Còn đánh giá cá nhân thì nó có form đẹp, nhìn bự nhưng chỉ có 5 chỗ thoải mái. Tuy nhiên ko đa dụng như SUV đc và nó ko chắc như cái nhìn nó mang lại. Coi như nó là chiếc Camry 5 chỗ ngồi update lên thôi. Vì thế bỏ tiền ra mua nó thì phí (mặc dù trong đám Toy thì mình ưng thiết kế nó nhất :) )

• Like
Reactions: cdang and comrang
Hạng B2
25/5/14
476
99
28
41
Venza đã tuyệt chủng rồi, bác chọn hàng độc thì mua

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Venza đã tuyệt chủng rồi, bác chọn hàng độc thì mua
Venza bị dừng sx rồi mà vẫn cắm đầu mua xe cũ, chưa kể không phân phối ở VN... cái xe 4B chứ không phải cái laptop mà mua hàng thế, mốt hư spare part chắc toàn hàng lô hay bãi.
Không thích CX-5 thì có thể ngắm em xtrail /rouge, em này đang bán chạy nhất thế giới .

• Like
Reactions: cdang
2/3/14
1.327
1.287
113
Các bác toàn tính chuyện hiện tại vẫn ok !
Chứ 5-6 năm nữa cx-5 vẫn ngon chán còn venza đã lên lão rồi .... (giống bác nào khen xe nhật nhập mẽo thì cứ tưởng tương corolla altis/camry nhập mỹ đời 2000-2003 giờ còn thế nào so với xe đời 2012 ở thời điểm 2017)
Có nhìn thấy e camry le 2000 của bác vucamry vừa đi xuyên Việt đầu năm chưa bác...

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Thôi bớt đi cha, làm như có mỗi ông có Venza vậy.
Ông a tôi có 1 con màu cánh gián như trong hình đây, mua mới đàng hoàng, đợt ra biển là 92 ngàn mĩ kim.
H cũng bảo dưỡng xuống chán, đồ thì hiếm, nếu rẻ toàn đồ lô khựa ráp vào. Chạy cũng như bình thường, tuy nhiên có 1 số bệnh đặc trưng của toy (vấn đề này ko bàn, search GG sẽ ra). Nếu thực sự tốt vậy thì nó ko bị khai tử rồi.

Còn đánh giá cá nhân thì nó có form đẹp, nhìn bự nhưng chỉ có 5 chỗ thoải mái. Tuy nhiên ko đa dụng như SUV đc và nó ko chắc như cái nhìn nó mang lại. Coi như nó là chiếc Camry 5 chỗ ngồi update lên thôi. Vì thế bỏ tiền ra mua nó thì phí (mặc dù trong đám Toy thì mình ưng thiết kế nó nhất :) )

Tôi chia sẽ cho anh chủ thôi, cần gì anh tin. Xe tôi 2.7 lúc đó mua khoảng 73k. Có thể do tôi may mắn mua đúng xe tốt, giữ gìn kỹ khác với ông anh anh. À mà anh xem coi chừng ông anh anh bị chém đó, nghe kỹ thuật trong hãng Toy nói phụ tùng của Venza dùng đồ của Camry thay được mà (cái này chưa check vì chưa phải thay gì cả) :D
Anh chủ hôm nào rảnh hú em cafe, em mang xe cho a chạy thử cái xe 8 tuổi rồi quyết định

Chỉnh sửa cuối: