Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ai đòi mua Venza mới đâu bác. Có thì cũng xle 2015 thôi. Thực ra nhiều bác hiểu lầm. Chứ toy khai tử venza, honda khai tử crosstour là do doanh số thấp. Còn outback k liên quan gì. Vd như venza và out cùng bán 50k xe năm nhưng với toy đó là quá thấp còn với subaru như vậy là vượt mong muốn rồi. Vì phân khúc này quá ít khách thế thôi...
Bác ảo quá 50k xe năm với Toy ở mẽo cũng là nhiều ạ (trừ altis camry rav4 highlander) còn phàn còn lại là lẹt đẹt,
Anh venza chết là do đối thủ đúng rồi còn gì ? Doanh số thấp là do đâu ? Trong khi doanh số dòng xe đó tại mẽo chỉ tăng ko giảm ? Đối thủ tăng, anh giảm thì dẹp là đúng rồi là gì ? Chưa kể với danh tiếng của toy & bản nâng gầm của camry danh tiếng mà bán ế hơn 2 anh kia thì là dở chứ là gì ???
Tư vấn Toyota Venza 2009 và Mazda CX5 chạy lướt 2016

Tư vấn Toyota Venza 2009 và Mazda CX5 chạy lướt 2016

Chỉnh sửa cuối:
2/3/14
1.327
1.287
113
Bác ảo quá 50k xe năm với Toy ở mẽo cũng là nhiều ạ (trừ altis camry rav4 highlander) còn phàn còn lại là lẹt đẹt,
Anh venza chết là do đối thủ đúng rồi còn gì ? Doanh số thấp là do đâu ? Trong khi doanh số dòng xe đó tại mẽo chỉ tăng ko giảm ? Đối thủ tăng, anh giảm thì dẹp là đúng rồi là gì ? Chưa kể với danh tiếng của toy & bản nâng gầm của camry danh tiếng mà bán ế hơn 2 anh kia thì là dở chứ là gì ???
View attachment 751776
View attachment 751777
Mình nói bác rồi mà. Do venza doanh số thấp bác nhìn lại comt xem. Với doanh số trung bình trên 20k xe năm theo list bác đưa ra thì nhiều xe vẫn tồn tại ở mỹ. Chỉ có điều toy như vậy là quá ít nên k sx nữa thôi. Giống như Bill gate người ta nói nếu đánh rơi tờ 100usd thì ổng k nhặt vì cùng khoản thời gian bị mất đó ổng kiếm hơn 100usd.