Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Xe Pháp chạy ngon nhưng ở VN không thông dụng nên ít người chạy đồ thay chắc cũng mắc???

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Con này e chạy rồi , Cẩm Ly ko có cửa nhé , còn Ác cọt cũng ngon nhưng nếu lấy Ác cọt thì đợi mẫu mới lun đi bác . Phụ tùng thì có TH phân phối chắc cũng dể sữa , nhưng chi phí thì chắc cao hơn toy rồi

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
"Cách âm tốt" thường không đi chung với "ít hỏng vặt" bác ạ....
1 em sx Vịt (Camry)
1 em sx Thái Lan (Accord)
1 em sx châu âu (508), thì tất nhiên em 508 cách âm tốt hơn
Renault Talisman xuất xứ Korean (em Samsung SM6) nên thui nhé

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Muốn bền, giá tốt ổn định quất toyota corolla altis đi anh. Thật sự dòng này Việt Nam mình hok chuộng lắm nhưng lái thì đáng đồng tiền bát gạo, nói thẳng là dòng xe này ế nên giá siêu tốt so với giá trị của nó =]]. Em bên Toyota An sương, anh cần tham khảo về xe thì alo em 0948.821.212 gặp Tuấn nhé anh
Tư vấn kệch cỡm quá anh ơi

• Like
Reactions: JeremyD
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Thích cách âm tốt thì chơi xe nhập khẩu là chuẩn bài. Thích ít hỏng vặt thì có thể đặt niềm tin vào xe Nhật, mà cụ thể ở đây là Nissan do em đang đi xe của Nissan nên em biết. Tổng hợp lại bác nên mua em Teana nhé, hàng nhập Mỹ chất lượng cao :D

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Chào mọi người, em tính năm sau quất con Peugeot 508 nhưng còn lăn tăn với Accord bản mới.
Nhu cầu của em là đi làm đi chơi đó đây, nhà 4 người. Cách âm tốt, ít hỏng vặt, chi phí bảo dưỡng tương đối.[pagebreak][/pagebreak]

Mọi người tư vấn giúp em về chất lượng xe Pháp với hoặc có con nào ngon giới thiệu em :D
Nên mua Peugeot 508 nhé, Accord không so được đâu. Bảo dưỡng Thaco chính hãng giá mềm, mạng lưới nhiều.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
508 ngon đó bác. Không biết hạ hồi thế nào chứ giờ là em đánh giá hơn hẳn Camry Vn hay Accord ko có cửa nói chuyện. Cái quan trọng là bác máu thì chơi thôi, Accord nhập Thái nhưng mẫu cũ rồi, Cam cũng vậy. Bây giờ Trường Hải phân phối thì bác ko phải suy nghĩ gì về bảo hành hay bảo dưỡng. Bác chạy Peugeot 508 chạy thì ra đường nhiều người nhìn theo lắm, bữa em chạy rồi e biết.
À, cái ý này thì đúng. Do hiện giờ 508 đang hiếm nên đi không bị đụng hàng, ra đường hay được nhìn hơn. Chứ ngay cả Camry thì đầy nhóc, ra đường không có phê, dù giá same same.

508 nhìn từ đằng sau rất đẹp.

Logo con sư tử nhìn cũng đẹp nữa, giống xe sang.

Mình có người bạn mua 508 vì lý do không đụng hàng.

Tập Lái
10/10/05
3
0
1
Ý kiến của em, Peugeot 508 nhìn bên ngoài cho cảm giác lầm lì, bệ vệ, có gì đó sang, tinh tế… nói chung là cũng khá “khác biệt”. Nội thất bên trong rộng rãi, đầy đủ tiện ích, giá để cốc ở hàng ghế trước bố trí không hợp lý lắm (cái này không quan trọng), đặc biệt, điều hòa có 4 vùng. Mẫu 508 này ở VN cũng là mẫu cũ rồi. Riêng về phụ tùng, theo kinh nghiệm của em (đã từng mua xe của TH, từ xe tải đến xe con), không phải lúc nào TH cũng sẵn phụ tùng cho mình, có những xe hầu như TH không có phụ tùng thay thế (mặc dù TH luôn cho rằng mình có lợi thế cạnh tranh là hệ thống showroom và bảo trì bảo dưỡng tốt).
Honda accord tương đối bắt mắt, cũng cho cảm giác đường bệ, nhưng không lạnh lùng, không “khác biệt”như Peugeot 508. Accord mang hơi hướng chiết trung, thiên về độ tiện dụng nhiều hơn.
Nếu xét về giá cả, thì với tầm giá của Peugeot 508 có thêm lựa chọn như: Mercedes dòng C, BMW series 3,…
Vài dòng để bác có thêm thông tin. Chúc bác chọn được xe như ý nhé! Nếu là em, em sẽ chọn BMW 320i.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ý kiến của em, Peugeot 508 nhìn bên ngoài cho cảm giác lầm lì, bệ vệ, có gì đó sang, tinh tế… nói chung là cũng khá “khác biệt”. Nội thất bên trong rộng rãi, đầy đủ tiện ích, giá để cốc ở hàng ghế trước bố trí không hợp lý lắm (cái này không quan trọng), đặc biệt, điều hòa có 4 vùng. Mẫu 508 này ở VN cũng là mẫu cũ rồi. Riêng về phụ tùng, theo kinh nghiệm của em (đã từng mua xe của TH, từ xe tải đến xe con), không phải lúc nào TH cũng sẵn phụ tùng cho mình, có những xe hầu như TH không có phụ tùng thay thế (mặc dù TH luôn cho rằng mình có lợi thế cạnh tranh là hệ thống showroom và bảo trì bảo dưỡng tốt).
Honda accord tương đối bắt mắt, cũng cho cảm giác đường bệ, nhưng không lạnh lùng, không “khác biệt”như Peugeot 508. Accord mang hơi hướng chiết trung, thiên về độ tiện dụng nhiều hơn.
Nếu xét về giá cả, thì với tầm giá của Peugeot 508 có thêm lựa chọn như: Mercedes dòng C, BMW series 3,…
Vài dòng để bác có thêm thông tin. Chúc bác chọn được xe như ý nhé! Nếu là em, em sẽ chọn BMW 320i.
Không so với merC & bim 3 được bác ơi ! 2 em đó sẽ được tính compact luxury thôi ... chật hơn camry kha khá (hạng D bình dân)
Bim 3 dành cho bác nào thích lái xe & thích độ thôi, bim 3 căn bản chả có gì cả ... vành còn 16

• Like
Reactions: LienVu
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Đúng nếu là e tầm tiền đó e cũng chọn merc , nhưng ý bác chủ ở trên là sữa dể , chi phí tốt , với lại merc hay bim 3 sẽ nhỏ hơn mấy con trên . Nếu cần ngay e sẽ 508 , còn đợi đc thì e đợi Ác Cọt mới về