Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Em dự định cuối thâng đi chơi, dự định đi về trong 4 ngày liệu có ổn không ạ.
Đi xung đường này cần lưu ý những gì?
Có chỗ nào ngon bổ rẻ các bác tư vana giúp ạ
Tôi xin phép đưa lịch trình gợi ý để bạn tham khảo :

- Ngày 1 : SGN-BMT -350km : xuất phát 5g sáng từ SGN, đi thong thả thì chừng 13:30 là tới. Nếu bạn ghé thác Dray Nur-Dray Sap trước khi đến BMT thì mất thêm khoảng 1-2 tiếng cho chỗ này, tùy theo bạn thích đi cả 2 thác hay ko.
Nếu ko ghé thác thì đi thẳng lên BMT, nhận phòng xong ra bảo tàng cà phê Trung Nguyên đường Nguyễn Đình Chiểu chụp hình. Mua vé 75k thôi là đủ rồi. Ở đây khoảng 1-1.5 tiếng rồi về đi ăn chiều, tối uống cà phê mấy quán đẹp đẹp quanh KS Biệt Điện hay đường Nguyễn Đình Chiểu.
- Ngày 2 : BMT-Lak-Đà Lạt - 210km : ăn sáng xong xuát phát theo QL27. Ghé hồ Lak nghỉ chân, uống cà phê, tham quan Biệt Điện nếu thích. Tham quan Đá Voi Mẹ trên đường đi. Chú ý đường này có thể có trạm CSGT, năm ngoái mình đi có thấy. Đường hồi trước Tết đang sửa lại nay chắc đẹp hết rồi. Đi về Đà Lạt thì bạn có thể theo đường ĐT 725 về Vạn Thành hoặc đi thẳng QL27 ra vòng xoay Liên Khương đi cao tốc.
- Ngày 3-4 : Đà Lạt-SGN : tới đây thì mình bung xõa hén :)

Sự thú vị nhiều khi là do bất chợt mình tìm thấy trên đường chứ nó không phải luôn luôn ở đích đến, nên bạn cứ thoải mái mà đi. Chúc bạn có chuyến đi như ý.

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Sự thú vị nhiều khi là do bất chợt mình tìm thấy trên đường chứ nó không phải luôn luôn ở đích đến, nên bạn cứ thoải mái mà đi. Chúc bạn có chuyến đi như ý.
Đã mười mấy năm rồi , khi xách xe ra khỏi nhà (dù là 2b hay 4b) thì cái điểm thông báo cho cả nhà là mình đi đến chỉ là cái hướng đi chứ nó không phải là đích đến. Mình luôn đi một đường và về một đường khác, khi bắt đầu ra đi cũng là bắt đầu đi về chỉ là không biết lúc nào tới nhà thôi.

Hạng B2
10/7/19
331
318
64
33
em đã từng chạy SG -> BMT -> Đà Lạt -> SG trong 24h rùi bác. nên với chừng đó ngày bác cứ thoải mái. Thấy đâu vui ở đó thêm chả sao :D. đi chơi mà tội gì gò bó

• Like
Reactions: laphungtien2006
Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Đi được nhé cậu, chỉ ngủ và đi thôi, tối đi chơi được chút
Ngày 1: SG - ĐL, xuất phát 7h sáng tới nơi khoảng 4h chiều, check in rồi tối đi ăn, đi chợ đêm, mua áo len....
Ngày 2: ĐL - BMT, 7h đi Tuyền Lâm, thác Pren....rồi 12h đi cao tốc tới Đức Trọng, theo QL 27 đi BMT, check in BMT
Ngày 3: Buôn Đôn, chiều tối về BMT,
Ngày 4: 8h đi từ BMT về HCM theo QL14
Hoặc cậu có thể đi BMT trước và chơi ĐL được 1 ngày
Lưu ý là mệt vãi nên chỉ định ko ăn nhậu or Vợ cả có thể lái.
Đường QL 27 chỉ 176km nhưng xấu và ngoằn nghèo....say, ói là chuyện thường
Các đường 20 và 14 thì ok
Chúc cậu đi chơi vui vẻ!
Lời khuyên là nên thu xếp thêm 1 ngày nữa thì ổn hơn!

• Like
Reactions: laphungtien2006
Hạng B1
22/7/13
55
34
18
39
E đang du hí Đà Lạt rồi ạ, dự là mai quay về SG. Không chạy nổi các bác ạ. Đi theo vợ cả lặn lội leo núi, chụp hình đã đuối, lại chỉ có 1 tài nên mệt xỉu

• Haha
Reactions: Marygold