Hạng B2
10/9/11
400
319
63
Thân chào các Bác !
Số là mình dự định cưới em CX9 2015. nhờ các Bác tư vấn dùm xem
1-CX9 cần gắng thêm những gì ?
2-CX9 có định vị và bảng đồ dẫn đường không ?
3- Lấp DVD và màn hình ốp trần nhưng không bỏ CD có được không ?
Mong các cao nhân chỉ giáo ạ ?

@mygia: Biết đến đâu mình nói đến đó nhen anh:
1. Xe khg có dẫn đường nhưng hình như mình cài VIETMAP vào được.
2. Gắn thêm: Cá nhân mình gắn thêm những cái sau đây do thấy thiết thực
• Cảm biến áp suất lốp: Do chỉ dùng xe đi chơi xa nên an tâm.
• Camera hông: Xe to nên lắp thêm cho khoẻ khi cặp lề hay đi trong tp.
• Lắp đầu DVD 10 đĩa và đầu DUNE xem phim HD và THUÝ NGA.
• Lắp 2 màn hình gối đầu... Khg nên lắp áp trần vì phải khoan vào la-phong trần,
• Lắp bộ chắn bùn chính hãng Mazda
• Đặt bộ thảm WEATHER TECH cho sạch xe.
• Đặt bộ simili Đài Loan áp phía sau lưng ghế hàng thứ hai và hàng thứ 3 đồng bộ với lót khoang hàng. Khi xếp 2 hàng ghế này xuống thành 1 cái giường lớn cho trẻ con ngủ.
• Độ gập gương tự động
• Ốp chống trầy bệ bước
• Lắp camera hành trình trước -sau
• (có thể) lắp ti nâng capo cho xe sang hơn...keke.
• (có thể) độ vô lăng chỉnh điện nếu "lên cơn".
• (có thể) độ BSM (Blind spot monitoring) nếu "lên cơn" nặng hơn.
• (có thể) độ lên kính tự động hai kính sau.
• Nhớ ra gì mình nhắn tiếp.

Hạng B2
10/9/11
400
319
63
À... Độ đầu DVD và đầu DUNE HD như mình thì vẫn giữ đầu CD nhé.
-Nếu đã Dune HD thì đâu cần thêm DVD chi Anh ?
-Độ BSM (Blind spot monitoring) -Là gì vậy Anh ?
-Đặt bộ thảm WEATHER TECH cho sạch xe.- Là loại gì ? Ở đâu bán? Anh có hình ảnh cho mình tham khảo được không?

• Like
Reactions: iCoco and Kimnguu
-Nếu đã Dune HD thì đâu cần thêm DVD chi Anh ? -Độ BSM (Blind spot monitoring) -Là gì vậy Anh ? -Đặt bộ thảm WEATHER TECH cho sạch xe.- Là loại gì ? Ở đâu bán? Anh có hình ảnh cho mình tham khảo được không?

1. Thì tại xe em phục vụ vợ con nên nó thích cái gì em chiều cái đó.

2. BSM: Là 2 cảm biến gắn chìm bên trong cản sau. Khi kích hoạt thì khi có xe nằm trong vùng quét của hai cái radar này (khi de hay đang chạy ngoài đường) thì trên 2 gương chiếu hậu sẽ chớp đèn và có tiếng kêu cảnh báo trong xe.

3. Anh vô amazon ghõ từ khoá CX9 Weather tech floor liner full set nhen.

Thân chào các Bác !
Số là mình dự định cưới em CX9 2015. nhờ các Bác tư vấn dùm xem
1-CX9 cần gắng thêm những gì ?
2-CX9 có định vị và bảng đồ dẫn đường không ?
3- Lấp DVD và màn hình ốp trần nhưng không bỏ CD có được không ?
Mong các cao nhân chỉ giáo ạ ?
Ok theo như những yêu cầu của a thì cá nhân e nghĩ đầu tiên a muốn giữ nguồn âm thanh thế e reccomment a chỉ cần màn hình gối đầu loại size 10inch (9inch hơi nhỏ so với gối của CX-9, vì e đã có làm 1 chiếc màu trắng nên biết size) nhưng ko phải là loại thay thế gối zin của mình vì loại đó chân gối màn hình rất yếu. Cũng k phải loại kẹp. Nó giống như hình này nè a tham khảo
Tư vấn về CX9 2015

CÁI ĐẦU TIÊN CỦA 2 BÊN TRÁI PHẢI

2 cái đó khác nhau ở điểm. 1 cái thì bình thường vẫn DVD nhưng có touch screen chơi game được. Cái kia thì android có CAMERA WEBCAM và có khả năng hoạt động độc lập 2 gối khác nhau (nghĩa là cái coi hoạt hình, cái chơi game cũng được) và dĩ nhiên có khả năng online vi vu luôn nhưng bị là k có DVD SLOT nhưng vẫn có cổng HDMI.

Ý kiến cá nhân e xin hết ạ :p

• Like
Reactions: mygia
À hơi thiếu sót tí còn về đồ chơi CX-9 thì e nghĩ đó là dòng xe gia đình hoặc xe doanh nhân (nếu sử dụng kinh doanh) thì k nên độ điếc gì nhiều. Chỉ cần che mưa (nếu a thích) và thay XENON (nếu a thấy nó chưa đủ toả sáng trong màn đêm :D) là đủ. Còn những thứ khác thì nên mắt thấy tay sờ là tốt nhất xD :D

• Like
Reactions: beemca and mygia
Hạng B2
10/9/11
400
319
63
À hơi thiếu sót tí còn về đồ chơi CX-9 thì e nghĩ đó là dòng xe gia đình hoặc xe doanh nhân (nếu sử dụng kinh doanh) thì k nên độ điếc gì nhiều. Chỉ cần che mưa (nếu a thích) và thay XENON (nếu a thấy nó chưa đủ toả sáng trong màn đêm :D) là đủ. Còn những thứ khác thì nên mắt thấy tay sờ là tốt nhất xD :D
Cám ơn Bác nhiều, có thể Bác cho số cầm tay để khi nhận xe em tìm Bác trợ giúp, thank !

Tập Lái
15/7/15
32
16
8
32
Can mua xe cx9 2015 gia tot, dich vu chu dao nhiet tinh inbox e hehe....