Tập Lái
19/6/17
1
3
3
Tư vấn về Porsche Macan giúp em

Sắp tới em dự định lấy một em Macan 2.0 mà anh sell bên Porsche thì nói xe mua về chỉ việc đổ xăng và chạy chi phí bảo dưỡng không đáng kể nhưng bạn bè anh em thì lại khuyên Porsche chi phí bảo dưỡng và thay phụ tùng cao ngất nhưỡng.[pagebreak][/pagebreak]

Trong diễn đàn OS có ai đang sở hữu em này chi em vài lời khuyên về chi phí bảo dưỡng định kì với ạ.

Em xin cám ơn!!!!

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Xe này nói thật là ko có nhiều người có thể tư vấn cho bạn được vì nó quá tầm 90% số người tham gia otosaigon.
Tuy nhiên, nếu vẫn còn lăn tăn về chi phí bảo dưỡng và vận hành thì chưa đủ tầm chơi Porsche, nếu cố sẽ là rất vất vả nếu tiền ít :).
Mình chỉ có thể tư vấn với bạn như thế.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Chắc chắn là không đáng kể so với số tiền mua nó, và mức sống của một đại gia. Nhưng chi phí sẽ là rất nặng nề nếu ta mua theo kiểu cố với tay và có mức sống chưa phải đại gia lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: pcloud
Hạng B1
10/10/16
82
41
18
33
Sao bác không ra thẳng Service mượn cái bảng báo giá , tham khảo và so sánh vs những hãng khác cùng phân khúc hả bác.Nhiều khi cao với người này nhưng lại chấp nhận được với người khác.Yêu thích và đam mê tốn chi phí hơn cũng đáng mà bác .hihi

• Like
Reactions: vqhoang
Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
Bác Sale đấy nói chuẩn đấy ah, đúng là với bác Sale ý thì chỉ đổ xăng và chạy chứ còn gì nữa, còn bác mua về sử dụng thì ko rẻ lắm đâu, chuyện ai cũng biết có gì mà bác chưa rõ :D quan trọng là bác có thích đủ để thấy mình sẵn sàng đầu tư hay không thôi hihi e thì tin vào Porsche :)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Xe này nói thật là ko có nhiều người có thể tư vấn cho bạn được vì nó quá tầm 90% số người tham gia otosaigon.
Tuy nhiên, nếu vẫn còn lăn tăn về chi phí bảo dưỡng và vận hành thì chưa đủ tầm chơi Porsche, nếu cố sẽ là rất vất vả nếu tiền ít :).
Mình chỉ có thể tư vấn với bạn như thế.

Bá nói đúng, nếu chơi tầm xe Porsche thì chủ xe không quan tâm lắm đến việc bảo dưỡng của xe, mặc dù tuổi đời càng sâu thì nổi đau càng lớn là đặc điểm chung của các dùng xe Đức. Nếu đi vài năm rồi bán lại thì không phải lăn tăn các chi phí sau này.

• Like
Reactions: comrang
Hạng B2
11/10/11
317
96
28
Ho Chi Minh City
Em làm phụ tùng nhiều thì em thấy đồ Porsche cũng ko đắt lắm.chỉ nhỉnh hơn audi tí,với lại em thấy Porsche máy móc rất bền ko hư vặt,có thay đồ thì bác chỉ thay mấy đồ bảo dưỡng thôi