Tập Lái
25/9/12
10
145
28
Chào các bác,

Em có miếng đất khoảng 300m² cách trung tâm Long An 5km. Em đang dự định xây 1 khách sạn cho thuê nhưng không biết là chi phí như thế nào.

• Mong muốn của em: 1 trệt, 5 tầng và 1 sân thượng có hồ bơi.
  • Diện tích đất hiện tại: ngang 10m, dài 30m hơn tí.
Không biết là với mong muốn và diện tích đất như vậy thì có khả thi không? Và 1 tầng như vậy thì tối đa được bao nhiêu phòng? Chi phí xây dựng và hoàn thiện là vào khoảng bao nhiêu tiền ạ?

Em dự định thực hiện vào cuối năm sau, em xin cảm ơn.

Tập Lái
20/2/21
0
2
2
34
Hi Bác,
Em lên góp ý trao đôi với bác
Em thấy đầu tiên nên xây hầm bác ạ.
Hành lang ở giữa, hai dãy phòng 2 bên.
Với diện tích đó cho phòng 15-20m2 em nghĩ được tầm 10-12 phòng trên sàn.

• Love
Reactions: the man time
Chào các bác,

Em có miếng đất khoảng 300m² cách trung tâm Long An 5km. Em đang dự định xây 1 khách sạn cho thuê nhưng không biết là chi phí như thế nào.

• Mong muốn của em: 1 trệt, 5 tầng và 1 sân thượng có hồ bơi.
  • Diện tích đất hiện tại: ngang 10m, dài 30m hơn tí.
Không biết là với mong muốn và diện tích đất như vậy thì có khả thi không? Và 1 tầng như vậy thì tối đa được bao nhiêu phòng? Chi phí xây dựng và hoàn thiện là vào khoảng bao nhiêu tiền ạ?

Em dự định thực hiện vào cuối năm sau, em xin cảm ơn.
Diện tích mỗi sàn sẽ theo quy định mật độ xây dựng khu vực đất nhà a, nếu áp theo mật độ mới theo quy định chung thì đất a thổ cư 300m2 a xây được 180m2, còn lại được dùng làm sân. Như vậy a chừa sân trước sân sau thoáng gió và sáng, làm thang thoát hiểm, chia 2 dãy 2 bên, trừ thang bộ thang máy a được 7 phòng/sàn. A xây 1 trệt, 5 tầng bên trên, 1 sân thượng có hồ bơi thì chi phí xây dựng hoàn thiện xây dựng cơ bản là 11 tỷ bao gồm thang máy, sân tường rào, nếu thêm phần nội thất giường tủ bàn ghế máy lạnh tủ lạnh là 2.5 tỷ nữa.​