Tư vấn chọn xe SUV (Crossover) 7 chỗ giá <1.4 tỉ

• Hyundai Santa Fe 4WD 2017 máy Xăng

Bình chọn: 41 22,5%
  • Hyundai Santa Fe 4WD 2017 máy Dầu

Bình chọn: 110 60,4%
  • Nissan X-trail 2.5 SV 4X4 2017

Bình chọn: 31 17,0%

• Total voters
    182
Tập Lái
1/2/17
2
7
3
33
Tư vấn xe Hyundai Santa Fe 2017 hay Nissan X-trail 2.5 SV 2017?

Chào các bác. Sắp tới em có nhu cầu mua xe SUV (Crossover) 7 chỗ giá <1.4 tỉ phục vụ cho gia đình và thỉnh thoảng đi đường dài về quê. Hiện tại em đang quan tâm tới 2 em Hyundai Santafe và Nissan X-Trail trong phân khúc 7 chỗ nên mong các bác đã từng trải nghiệm 2 em này hoặc có thể giới thiệu các xe tương tự cùng phân khúc tư vấn cho em về xe nên mua tại thị trường Việt Nam.[pagebreak][/pagebreak]

Do là lần đầu mua ô tô nên em chưa có nhiều kinh nghiệm nên có gì không hiểu mong các bác bỏ qua. Thanks các bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Dạo này toàn thấy mấy nick tập lái vào lập thớt gây chia rẽ không vậy nhỉ.

Nếu thật sự cần thì em tư vấn mua San trước, đi 1 năm rồi bán mua X-trail. Cùng 1 số tiền mà chạy được cả 2, tha hồ so sánh.

Bác nào còn lăn tăn lựa chọn thêm các xe khác thì cứ làm tương tự nhé, cứ đè cái cao tiền nhất mà mua. Đi 1 năm rồi bán mua chiếc thấp hơn. Cứ vậy mà làm, khỏi so sánh.

Hạng B2
21/9/13
126
81
28
Dạo này toàn thấy mấy nick tập lái vào lập thớt gây chia rẽ không vậy nhỉ.

Nếu thật sự cần thì em tư vấn mua San trước, đi 1 năm rồi bán mua X-trail. Cùng 1 số tiền mà chạy được cả 2, tha hồ so sánh.

Bác nào còn lăn tăn lựa chọn thêm các xe khác thì cứ làm tương tự nhé, cứ đè cái cao tiền nhất mà mua. Đi 1 năm rồi bán mua chiếc thấp hơn. Cứ vậy mà làm, khỏi so sánh.

Như bác này tư vấn thì người như em chuyên thích xe lướt lại có cơ hội rồi

Chào các bác. Sắp tới em có nhu cầu mua xe SUV (Crossover) 7 chỗ giá <1.4 tỉ phục vụ cho gia đình và thỉnh thoảng đi đường dài về quê. Hiện tại em đang quan tâm tới 2 em Hyundai Santafe và Nissan X-Trail trong phân khúc 7 chỗ nên mong các bác đã từng trải nghiệm 2 em này hoặc có thể giới thiệu các xe tương tự cùng phân khúc tư vấn cho em về xe nên mua tại thị trường Việt Nam.
Do là lần đầu mua ô tô nên em chưa có nhiều kinh nghiệm nên có gì không hiểu mong các bác bỏ qua. Thanks các bác :D
chào bác,
Trong phân khúc đó bác nghía xem con Mitsubishi Outlander 2.4 5+2 xe nhập Nhật rất ok nè. Tầm giá khá tốt lun nha bác.
Gửi bác hình xe nhé
Bác có thắc mắc cần tư vấn alo cho em nhé.
Hotline: 0906.884.030
Email: [email protected]

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
em mới đi với bạn xem cả 2 xe... cuối cùng đáp chiếc santa fe 4WD. bác nên tự đi xem và kiểm chứng rồi quyết định.
- 2 ghế sau của xtrail lưng ghế nhỏ, gầm rất cao (nếu ngồi phải ngồi như chòm hỏm). chưa kể là nếu chừa đủ chỗ để 1 bàn chân thì hàng giữa phải đẩy lên gần sát ghế tài rất chật chội. 2 ghế này chỉ có tác dụng "chữa cháy" trong tp, không thể đi xa được.
- dàn táp lô của xtrail hơi thô, phía dưới chỉ có cần số, ko có nút điều khiển, lại hơi nhô gù gù nhìn hơi trơ trọi

em ko phải sale hay gây chiến chia rẻ gì hết. tốt nhất vẫn là bác nên đi xem cho chính xác.

Hạng B1
8/10/13
99
74
18
Em chưa chạy nhưng có cùng quan tâm như bác, có tư vấn xung quanh thì thấy santa fe nhỉnh hơn, có option máy dầu.
1 lựa chọn khác là Mu-X

• Like
Reactions: ThạoThủy