Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
Hi anh em,

Em năm nay 30t, có tầm 500tr, muốn đầu tư căn hộ chung cư rồi bán lại.
Em tìm hiểu thì nhiều luồng thông tin qá, mọi người giúp em với.

1/ Trường hợp chung cư mới ký hợp đồng đặt cọc, chưa ký hợp đồng mua bán, thì sang nhượng lại thế nào?
2/ trường hợp đã ký hợp đồng mua bán thì sang nhượng thế nào?
3/ em ở quận 2 nên muốn mua ở quận 2, mình nên mua chung cư nào an tâm?

Cám ơn anh em nhiều!!!

10/11/16
1.100
847
113
34
Quận 2
dieppham.net
Hi anh em,

1/ Trường hợp chung cư mới ký hợp đồng đặt cọc, chưa ký hợp đồng mua bán, thì sang nhượng lại thế nào?

Cám ơn anh em nhiều!!!
Tại: (Quận 2)

Bác chủ có 500 củ muốn đầu từ tại Quận 2 thì phải đầu tư có thời gian + (chắc phải vay NH). Vì hiện tại thị trường không thể lướt Sóng được.

Trường hợp 1: Nếu là CĐT (nội) thì lên CĐT sang tên tốn ít phí. NVL thì tầm 5 củ. Còn CĐT (Ngoại) thì phải chờ sau khi ký HĐMB (Trừ dự án Empire City)

Trường hợp 2: Cọc. Làm đơn xin chuyển nhượng gửi CĐT xác nhận. Ra Công Chứng + Đi nộp thuế. Nộp hồ sơ cho CĐT đễ sang tên đổi chủ.

Trường hợp 3: Ở Quận 2 có rất nhiều dự án. Tầm TC 500 cũ thì chỉ mua dự án mới đóng theo TĐ (nhờ NH hỗ trợ). Hiện có dự án Thủ Thiêm Dragon Thạnh Mỹ Lợi. Bác tham khảo xem. Vì TC như thế rất khó để chọn CĐT+ vị trí vì hầu như dự án nào cũng TT 20 -25% mới KHĐMB, khi đó NH mới phi vào. (Bác hãy tính đường dài).

Bác cần thêm thông tin gì thì inbox em nhé!

Chúc Bác luôn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Hi anh em,

Cám ơn anh em nhiều!!!
Có 500tr thì ko đầu tư được đâu bạn, vì ko dễ gì sang lại được vào time này, khi nguồn cung đang tăng rất nhanh. Bác nén có phương án gọi thêm vốn hoặc tử Ngân hàng hoặc từ Ng thân hay bạn bè

Tập Lái
11/10/16
8
32
13
38
Tại: (Quận 2)

Bác chủ có 500 củ muốn đầu từ tại Quận 2 thì phải đầu tư có thời gian + (chắc phải vay NH). Vì hiện tại thị trường không thể lướt Sóng được.

Trường hợp 1: Nếu là CĐT (nội) thì lên CĐT sang tên tốn ít phí. NVL thì tầm 5 củ. Còn CĐT (Ngoại) thì phải chờ sau khi ký HĐMB (Trừ dự án Empire City)

Trường hợp 2: Cọc. Làm đơn xin chuyển nhượng gửi CĐT xác nhận. Ra Công Chứng + Đi nộp thuế. Nộp hồ sơ cho CĐT đễ sang tên đổi chủ.

Trường hợp 3: Ở Quận 2 có rất nhiều dự án. Tầm TC 500 cũ thì chỉ mua dự án mới đóng theo TĐ (nhờ NH hỗ trợ). Hiện có dự án Thủ Thiêm Dragon Thạnh Mỹ Lợi. Bác tham khảo xem. Vì TC như thế rất khó để chọn CĐT+ vị trí vì hầu như dự án nào cũng TT 20 -25% mới KHĐMB, khi đó NH mới phi vào. (Bác hãy tính đường dài).

Bác cần thêm thông tin gì thì inbox em nhé!

Chúc Bác luôn thành công.
Chú trẻ giải thix và phân tích có tâm quá.

• Like
Reactions: thuto1