Tư Vấn Đầu Tư Tư vấn xin lại cọc Novaland

Tập Lái
16/8/20
9
10
1
32
Sáng nay em vừa đi dự án của Novaland do thằng bạn mới làm sales bên đấy tư vấn. Nghe nó tư vấn ham hố quá em cũng lỡ đặt cọc 100tr. Nhưng về tính lại thì số nó tính không đúng như buổi sáng tính và bị vượt quá khả năng chi trả của em, giờ em hối hận quá ạ.

Em nhờ các bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ em cách làm thế nào để lấy lại được cọc không ạ? Có gì em xin gửi các bác ít phí cafe ạ. Em đội ơn các bác.

• Haha
Reactions: Bé Tập Lái Oto
Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
dự án nào thế ? =)) mua ủng hộ bạn thì hỏi thằng bạn xem vào.còn nếu bạn như qq thì xác định =))
khả năng cao bạn này là bạn như cái qq
kiểu 6 tỷ thì nói là hơn 5 tỷ =)) (chưa tính vat cũng ko nói) ,ba hoa các kiểu,mua là lời ngay,cháy hàng,ng ta đặt cọc hết rồi vvv

Tập Lái
16/8/20
9
10
1
32
dự án nào thế ? =)) mua ủng hộ bạn thì hỏi thằng bạn xem vào.còn nếu bạn như qq thì xác định =))
khả năng cao bạn này là bạn như cái qq
kiểu 6 tỷ thì nói là hơn 5 tỷ =)) (chưa tính vat cũng ko nói) ,ba hoa các kiểu,mua là lời ngay,cháy hàng,ng ta đặt cọc hết rồi vvv
Dự án sunrise riverside bác ạ. Đúng là nó ko tính VAT vào cho em nên số bị thấp đi nhiều so với số phải trả thực tế ạ. Em về tính lại thì vượt quá khả năng chi trả của 2 vc. Em cũng còn trẻ nên đang máu đầu tư nhưng kinh nghiệm thì ít quá bác ạ.

• Like
Reactions: Phuongmy1965
Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
Bác đã ký xác nhận chuyển tiền đặt cọc vào tiền thanh toán cho căn hộ chưa. Nếu chưa thì lấy lại cọc được mà vì giá không phù hợp với khả năng thanh toán của bác.
Cách đây hơn tháng em cũng vào 3 cọc mua dự án Waterpoint, ban đầu rumour thì bảo 2t9 đã VAT cho nhà phố vường, đến hôm ra giá chính thức toàn 3t5 ko nên em request back lại. Tiền về sau đó khoảng 1 tuần thôi bác

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
bạn này xác định là như qq.nhìn mấy chục triệu hoa hồng trước mắt thèm hơn là tình bạn nhiều năm.tôi cũng bị y như vậy,may mà thoát boom kịp
giờ vẫn chơi nhưng nhìn được rõ hơn bản chất con người nó nên cũng lạnh nhạt,nói chơi vui vui cũng dc,dính tới vấn đề tin tưởng thì loại nó ra đầu tiên.
cọc booking giữ chỗ thì dc hoàn,cọc mua căn thì ko lấy lại dc
1.bỏ cọc
2.mua rồi rao sang nhượng,nhưng xác định là khó bán thời điểm này.bác mua thì dễ chứ bán khó lắm.ko phải như cò hô,cháy hàng,ko còn chỗ đặt cọc vvv các kiểu đâu
vào group dân cư dự án là rõ nhất

Tập Lái
16/8/20
9
10
1
32
Cảm ơn các bác đã tư vấn ạ. Em đã cọc chọn căn luôn rồi các bác ạ. Nhưng đúng là do bạn em nó tư vấn tệ quá. Sáng nó còn đưa em cái bảng chọn căn xong rồi bảo các căn ở vị trí em chọn trong các tầng nó đang hết dần nên làm em cuống quá cọc gấp. Trong khi nó ko chia excel thanh toán cụ thể từng tháng và hỏi về khả năng chi trả chính xác của em.

Mai em lên novaland nói chuyện lại với sếp bên đấy xem họ có thương tình mà trả cọc không. Chứ em thì ngán lắm vì ko thể nào mua rồi sang nhượng được do giá khá cao cho mỗi m2 nên có bán cũng chả ai mua. Em chỉ ức là bình thường cũng kỹ lắm nhưng chả hiểu sao sáng nay 2 vợ chồng cứ như bị ma đưa lối quỷ đưa đường ngu ngu ngơ ngơ ạ. :(

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Câu được con cá trị giá 50 ngàn , bạn có thả nó ra kg, huống chi đây là con cá mấy tỷ, nhiều khi CDT nó còn thúc bác đóng thêm nửa đó chứ...... câu 1 con thời buổi dịch CÔVID này tốn công ghê gớm lắm

Tập Lái
16/8/20
9
10
1
32
Vâng bác. Em cũng chỉ mong bên đấy họ thương tình trả lại. Do bạn em nó nói là có thể hoàn cọc nên em cũng cọc luôn mà ko nghĩ gì.

căn cứ vào nội dung phiếu đặt cọc để làm việc với Chủ đầu tư.
Phiếu ghi sao làm vậy. Vì 100 triệu là chưa có Hợp đồng đặt cọc.
Để em kiểm tra lại nhé bác. Cảm ơn bác ạ. Đúng là chỉ có phiếu đặt cọc chứ chưa phải Hợp đồng đặt cọc nhưng nó cũng nói là sẽ không hoàn. Em cũng không biết phải làm sao nữa ạ.