Chuyên Xe
15/3/19
381
450
63
33
Video dưới đây là toàn cảnh vụ tai nạn liên hoàn ở Bỉm Sơn tỉnh Thanh Hóa, vụ va chạm liên hoàn của gần chục chiếc xe ô tô khiến 1 người tử vong và 9 chiếc xe ô tô hư hỏng nặng. Có những xe lao xuống khu vực đường tàu, xe thì lao lên bên bãi cỏ ven đường, tạo nên cảnh tượng ngổn ngang trên đường.

Lại thêm một tình huống quá nguy hiểm cho những người tham gia giao thông. May là không có xe máy chứ không thì thiệt hại không biết thế nào. Có thể xe bồn đã mất phanh. Hoặc lái đã giật mình và không làm chủ được tình huống... Mong cơ quan chức năng sớm điều tra nguyên nhân sự việc. Xe bán tải màu trắng, và xe Fortuner đen là thiệt hại nặng nhất.

Nhìn qua camera có thấy được tốc độ xe bồn là khá nhanh. Xe bồn nếu đang chở chất lỏng nên thắng không dừng lại liền được, xui lật xe đổ xăng ra còn thảm hơn. cộng thêm không giữ khoảng cách an toàn nên thắng không kịp, các xe phía trước cũng đang đi gần nhau.

Từ vụ tai nạn liên hoàn ở Bỉm Sơn và bài học giữ khoảng cách an toàn

Nếu những chiếc xe như trong clip đều giữ khoảng cách theo quy định, vụ tai nạn vẫn sẽ xảy ra nhưng không liên hoàn tới 9 chiếc xe như thế, giảm thiểu được tổn thất. Nên là mong các thiết lập thói quen chạy xe giữ khoảng cách, vừa bảo vệ mình mà có lỡ chân ga hay gì còn phản ứng kịp thời

Hạng F
6/9/18
7.366
16.273
113
35
Giao thông ở ngoài Bắc kinh khủng,, lần ra HN chạy xe là phải vượt,, phải lấn chứ ko là ko ai nhường đâu,, qua đường bằng lối đi bộ nghĩ là xe máy sẽ nhường hả,, ko đâu ,, nó thấy mình qa nó còn chạy nhanh hơn để ko phải né mình,,

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.976
93
Căn cứ vào clip được lan truyền trên mạng bữa giờ (trích từ cam sau của chiếc xe chạy trước, và thoát được cái đống bùi nhùi này), có thể thấy phía trước đang đông xe và làn ngoài bên trái dòng xe đã ngừng lại, ông xe bồn ngồi cao hơn chắc chắn thấy mà không chạy chậm lại, chắc đang buồn ngủ hoặc thân tại Tào mà tâm tại Hán.

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Căn cứ vào clip được lan truyền trên mạng bữa giờ (trích từ cam sau của chiếc xe chạy trước, và thoát được cái đống bùi nhùi này), có thể thấy phía trước đang đông xe và làn ngoài bên trái dòng xe đã ngừng lại, ông xe bồn ngồi cao hơn chắc chắn thấy mà không chạy chậm lại, chắc đang buồn ngủ hoặc thân tại Tào mà tâm tại Hán.
Có khả năng ô xe bồn đang buồn ngủ hoặc có khi đang phê thuốc không chừng. Nếu là người lái bình thường, nhất là ở vị trí cao như xe bồn thì từ đằng xa đã thấy dòng xe phía trước rồi và phải có hành động giảm tốc, đàng này vẫn lao đến mà không có dấu hiệu chạy chậm lại gì hết.

Hạng B1
27/6/21
56
4
8
31
Giao thông ở ngoài Bắc kinh khủng,, lần ra HN chạy xe là phải vượt,, phải lấn chứ ko là ko ai nhường đâu,, qua đường bằng lối đi bộ nghĩ là xe máy sẽ nhường hả,, ko đâu ,, nó thấy mình qa nó còn chạy nhanh hơn để ko phải né mình,,
Ở đâu cũng như nhau thôi bác

• Like
Reactions: WMS
Tập Lái
2/7/21
16
4
3
25
Là ai sai nhỉ

Tập Lái
15/8/20
45
95
18
43
Có nghĩa khi dưới 60km/h thì chỉ cần giữ khoảng cách phù hợp theo mật độ giao thông, trường này ngta thắng đứng hoặc di chuyển rất chậm nên như vậy là giữ khoảng cách đúng luật, thớt nên tìm hiểu kỹ rồi mới nói nhé
Từ vụ tai nạn liên hoàn ở Bỉm Sơn và bài học giữ khoảng cách an toàn

Hạng C
4/12/14
837
7.778
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chừng nào có luật phạt đc cái thằng điền vào chổ trống thì mới mong có cái khái niệm giữ khoảng cách an toàn. Hay nói theo cách các chị thì giữ cái l.o.l an toàn nó dễ hơn giữ khoảng cách an toàn ở cái xứ Đông Lào này :D