Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Em xin close topic này hoặc mod nào vào xoá hộ em phát ạ !
Em đã tạm thời khắc phục được rồi ạ.
Nếu bị lại em sẽ phản hồi cho anh em biết ạ.
Xin cám ơn !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Chắc bác này mua phải hàng nhái rồi !
Tucson 2016 bán từ 2015 đến nay (gần chục k chiếc), trên diễn đàn chưa thấy có trường hợp nào bị dột, kêu cửa nóc và hư acquy cả - Cụ xem lại hay là mua hàng China dán tem Korea !! :3dcuoi:

Hạng B2
31/10/14
292
327
63
Không ngờ xe cả tỏi mà cũng bị tới mức này
Chia buồn cùng bác chủ.
Hi vọng mọi việc được giải quyết ổn thỏa.

Hạng D
20/7/07
2.633
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Xe bị lỗi là chuyện bth ngay cả các hãng sang trọng...cơ mà chán cái cách xử lí bên hãng...kiếm được 1 khách hàng đã khó, làm sao níu chân được họ còn khó hơn

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
Em nhớ ko lầm thì accu chỉ bảo hành 12 tháng thôi, trường hợp của bác ko biết nó ntn !
Bác có nhắc tới vấn đề chạy trong lô cao su nên em nghĩ ra 1 vấn đề ra đường của bác chắc cũng hơi nhiều ổ gà, mà cái sunroof nó lại đại kỵ mấy cung đường đó. Còn 1 nguyên nhân nữa là đóng sunroof ko kín, cái này thì em có gặp ông anh mở hé hé lấy gió rồi quên đóng nên trời mưa nó ướt tèm lem,
Em nghĩ bác quay vào hãng để kiểm tra cho chính xác.

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Chắc bác này mua phải hàng nhái rồi !
Tucson 2016 bán từ 2015 đến nay (gần chục k chiếc), trên diễn đàn chưa thấy có trường hợp nào bị dột, kêu cửa nóc và hư acquy cả - Cụ xem lại hay là mua hàng China dán tem Korea !! :3dcuoi:
Bác đừng nói thế. Hiện để ý các diễn đàn lỗi kính bị bong bóng như chủ thread rất nhiều, nhất là CX5 (google là ra). Lỗi này rất bực mình vì là nhỏ nhưng lại trước mặt, thà ko biết ko sao, biết thì bực vì mình mua xe mới mà.
Sunroof bị nước vô thì khả năng là roang bị hở rồi. Nếu bảo hành thì hãng xe tháo trần và thay roang cho bác. Tuy nhiên để ý thế này : Thợ hãng chuyên máy chứ ko chuyên kính nên mấy anh thợ ráp ko quen và hay bị lỗi (sần xùi roang) khi thay xong. Nhìn xe mình với xe khác (hoặc lúc chưa thay) là thấy. Bác phải nhấn mạnh vấn đề này với họ (nên chụp hình trước). Kinh nghiệm từ thread các bác thay kính lái bị bong bóng, hãng làm ko nên phải kêu thợ chuyên kính ngoài vào. :)
Hỏi bác chủ sao có tấm hình, trần xe có 2 cái lỗ giống ai đụt khoét gì thế. (hay xe nào cũng có mà ko để ý) :mad:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: adng
Hạng C
6/6/11
877
407
63
50
Đâu đó trên chữ S
Sunroof bị dột thường là ngẹt đường thoát nước. Kết cấu sunroof có hệ thống máng nước vòng quanh và 4 ống thoát nước 4 góc. Nếu xe thường xuyên đi đường nhiều bụi thì hệ thống máng dẫn nước đóng bụi bẩn, gặp mưa nước dâng lên và tràn ra laphong. Bác bấm mở sunroof nhìn sẽ thấy, vệ sinh máng, lấy ruột dây congtermet xe máy soi lỗ thoát sẽ hết dọng và tràn nước.

• Like
Reactions: adng and xlive