Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tưởng chuyện nhỏ mà không nhỏ

Tập Lái
17/6/09
19
2
3
Chào các bác. Em nhờ các bác tư vấn cho sự cố kỹ thuật trên con KIA PICANTO của em.

Số là xe em là xe nhập khẩu mới mua đầu năm nay, đi rất ít. Khoảng 1 tuần trước đây, cái còi xe có hiện tượng bị dính. Khi thôi không ấn nữa, nó vẫn kêu inh ỏi. Em phải nhờ thợ tháo cái rơle ra để tắt nó.

Em mang vào Trường Hải Bình triệu để sửa chữa thì thợ sau khi mở cái nắp đậy ở mặt trên vôlăng ra (cũng là nút ấn còi) thì không dám làm vì sợ bung túi khí!!!! Nếu em muốn sửa còi thì phải chịu rủi ro là có thể bị thay túi khí mất khoảng 7,5 triệu. Em nghe xong bỗng dưng... muốn té.

Có bác nào bị vụ này rồi xin cho em ít kinh nghiệm hoặc gara nào có thể sửa được xin chỉ giáo.

Cảm ơn các bác.

Hạng B2
30/7/09
383
0
16
Ơ bác ơi. khi mua xe bên bán sẽ bảo hành cho mình mờ. cứ đến bắt đền salon. đây là lỗi kỹ thuật.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Ủa em nghĩ cái túi khí đâu dễ bung vậy ta ? Phải có lực tác động vào sensor ở đầu xe chứ . Còn khg thì nó chỉ là 1 cái túi vải được xếp nằm gọn gàng ???

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Bác hỏi kĩ lại bên Trường Hải xem (hỏi ngay thằng xếp KT đó) làm gì có chuyện sửa cái còi và mấy cái linh tinh mà bung túi khí thì đúng là chuối cả nải

Hạng C
6/4/07
664
3
18
Bó chiếu với thaco chỗ cụ, còi và túi khí chả ảnh hưởng gì đến nhau, có ai bắt lấy điện đấu thử vào khi tháo ra đâu mà họ sợ, hơn nữa cáp túi khí luôn có bảo vệ, khả năng tự bung gần như không có!

Bác khác tháo cũng được làm sao mà túi khí bung dễ vậy. bó tay với mấy ông thợ này mất. xe em em vẫn tháo ra bình thường có sao đâu, chỉ là khi tháo ra nên cẩn thận chút kẻo đứt dây thôi.

Tập Lái
17/6/09
19
2
3
Báo cáo các bác em đã đem xe vô Trường hải sửa rồi. Mọi chuyện suông sẻ. Tốn có 50 ngàn thôi.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Cũng là thợ của TH> Nhưng đào tạo vừa chính quy vừa chuyên tu> Nơi bảo coi chừng bung túi khí, nơi làm chỉ 50K: Bó tay ngay nãi chuối.