Hạng D
26/7/08
1.920
56.739
113
Tình hình là nhiều bác ko tin tưởng lắm về khả năng quân sự Việt Nam, nên em post một vài số liệu từ một báo cáo quân sự năm 2011 (đã edit lại cho gọn bớt). E post trước mấy nước Đông Nam Á cho các bác bình loạn, riêng về mảng Navi thì tạm thời em chưa post vì cho đến năm 2011, Navi của Việt Nam còn thiếu số liệu nhiều lắm, do mình đang trong giai đoạn hiện đại hóa mảng này, phải đến 2016 thì mới ổn.

A. TƯƠNG QUAN QUÂN ĐỘI CÁC NƯỚC ĐÔNG NAM Á

1. Lực lượng quân đội:
Tương quan lực lượng quân sự các nước Đông Nam Á

2. Khí tài, trang bị (tổng quát):

3. Tank:

4. Các loại xe thiết giáp:

5. Pháo binh:

6. Không quân:

7. Máy bay phản lực:

8. Máy bay trực thăng:

* Việt Nam:
- Còn thiếu nhiều số liệu của Hải Quân
- Quân chủng phòng không, không quân: chưa có thống kê số lượng pháo và tên lửa phòng không.
- Máy bay: đa số số liệu của VN trên đây là Mig-21, chưa có số liệu về các trang bị mới.

II. ANH HAI VS CHÚ EM

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Những bài viết thế này mới hay, nói có sách mách có chứng. Cứ ngồi tự mình bóp bi rồi lại kêu đau là không nên.

Nhưng nguồn ở đâu ra bác chủ ui, kẻo lỡ từ cây nhà lá vườn mắc công có người lại nói tự sướng again.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
số liệu bác lấy từ đâu vậy. thoạt nhìn có vẻ VN rất mạnh nhưng ko đa dạng. nhưng nếu so với Úc mà Úc thua hẳn thì em hơi nghi ngờ. hoặc thiếu chính xác hoặc ta bơm lên quá đáng :D

Đảng viên
18/5/10
2.293
76.542
113
Công nhận bác chủ rất hay. Nói có sách, mách có chứng...........

23/10/06
14.638
5.121
113
Phi thạch nói:
ĐNA sao có anh Úc chui vô vậy cà.

Châu Úc có mỗi anh Úc Đại Lợi với anh Tân Tây Lan nên cho vô Châu Á xếp hạng luôn chứ thằng nhất, thằng nhì nhìn trống trải quá. Nhưng về mặt địa lý thì vẫn là Châu Úc

Hạng D
26/7/08
1.920
56.739
113
Số liệu của Viện chiến lược quốc tế CSIS, website http://csis.org/, em down về lâu rồi dưới dạnh file PDF nên chưa tìm lại được link file ạ, em chỉ convert pdf qua image để post lên cho dễ thôi, còn số liệu là giữ nguyên.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
sao cái gì VN cũng lều nghều thế kia
hic, em biết em đóng thuế làm gì gòi

Hạng D
12/12/03
2.828
3.647
113
Vietnam
Pháo với xe tăng em nghĩ hiện nay phòng thủ là chính...đánh giá mạnh yếu các nước ĐNA phải căn vào Hải Quân, Không Quân.....2 cái này quan trọng nhất ở ĐNA chứ...