Hạng C
22/4/13
538
325
63
Chính xác là 2,81 l/243 km đó bác. Nếu quy ra /100 km thì sẽ là... 1,156l/100 km, quá sốc phải không nào?

Em xin nhắc lại, đây là con số đạt được trên một quãng hành trình quá sức lý tưởng, được tạo đủ hết điều kiện để mọi người đi mượt nhất có thể, chứ chạy bình thường như hàng ngày chúng ta hay chạy thì không tài nào làm được. Bên cạnh đó còn có một chi tiết rất quan trọng là: việc đo đạc thực hiện ngay khi vừa đến Phnom Penh. Bác nào rành kỹ thuật sẽ hiểu vấn đề ở đây là gì :D
Tiết kiệm hơn mấy con tay ga luôn rồi.????!!!!

• Like
Reactions: xlive
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Nguyễn Kỳ Minh (Cầu Đước, Long An),
Cần Đước nha anh Ad đập chai :D

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Theo thuyết âm cmn đạo ah mưu :D, thì trong xe Isuzu có gắn bình dầu phụ (bí mật) chứa khoảng 6L dầu. Bình này đóng mở bằng Remote từ xa. trước khi ghé cây xăng ở Cambodia thì nhân viên kỹ thuật unlock để dầu xả xuống bình chính. Kết quả cuối cùng là có bài viết đăng lên tất cả các báo xe i xú dù chạy 2,5L/100km :D còn các anh kỹ thuật của i xú dù thì nhận được bằng khen "sáng tạo" từ chúa tể hội đồng quản trị của hãng :D :D :D :D

p/s: thuyết âm mưu của em thoai nha, tin hay ko tùy lòng hảo tâm của các anh :D

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Theo thuyết âm cmn đạo ah mưu :D, thì trong xe Isuzu có gắn bình dầu phụ (bí mật) chứa khoảng 6L dầu. Bình này đóng mở bằng Remote từ xa. trước khi ghé cây xăng ở Cambodia thì nhân viên kỹ thuật unlock để dầu xả xuống bình chính. Kết quả cuối cùng là có bài viết đăng lên tất cả các báo xe i xú dù chạy 2,5L/100km :D còn các anh kỹ thuật của i xú dù thì nhận được bằng khen "sáng tạo" từ chúa tể hội đồng quản trị của hãng :D :D :D :D

p/s: thuyết âm mưu của em thoai nha, tin hay ko tùy lòng hảo tâm của các anh :D
Ok hay lắm, bác sáng tác truyện được r. Kaka.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Bên Philippines thì họ test xe pick-up bản 2.5L sát với thực tế hơn trong suốt 5 ngày ở nhiều điều kiện giao thông khác nhau. Kết quả có vẻ dễ tin hơn:
"During a five-day tour of Luzon wherein each of the two pickup trucks had to run on just one full tank of diesel, the manual version (price: P1.154 million) ended up traveling a total of 2,191 kilometers or an average fuel efficiency of 28.83 km per liter while the automatic (price: P1.206 million) covered 1,873 km and posted an average fuel efficiency of 24.65 kpl."
Xe số sàn: 28.83km/l ~ 3,47l/100km
Xe số tự động: 24.65km/l ~ 4,06l/100km
Nguồn đây các bác: http://motioncars.inquirer.net/37943/new-2-5l-d-max-scores-high-in-efficiency

Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
tôi có ý kiến thế này:
* Đề nghị cho danh sách các anh em đã tham gia chuyến hành trình này để bạn nào không tin có thể hỏi trực tiếp. Hoặc, mod làm vài clip với những người có tham gia và đạt thành tích tốt để mọi người thấy người thật việc thật
* Phần thưởng 1 chuyến đi Nhật trị giá 80 triệu. Đề nghị Isuzu cho đường link tour nào nào có giá đó. Tôi thấy tour Nhật cao nhất khoảng 50 triệu.

Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Em nghĩ, đây là hoạt động quảng bá sản phẩm (PR) của ISUZU nên họ phải làm 1 cách tốt nhất, tạo điều kiện tốt nhất cho các tài xế chạy (có xe CS dẫn đường..., ) buổi sáng 5h họ đổ dầu đầy bình thì nhiệt độ thấp khoảng 28 độ trở xuống nên nhiêu liệu co lại, thể tích dầu bơm vào nhiều hơn định lượng của thùng dầu (vậy nên mới có vụ bơm tinh) đến 12h trưa tại Cam nhiệt độ em nghĩ ko dưới 38 độ, mà xe thì đi nắng liên tục, vậy trong bình dầu nhiệt độ chắc hẳn cũng cao, dẫn tới thể tích dầu nở ra, nên ăn gian cái này cũng kha khá nhen mấy bác, nên họ chỉ đo tinh ko đo bằng chỉ số trên xe! em dám cá chỉ số trên xe cao hơn chỉ số đo thủ công!

ngoài ra cũng còn tài nghệ của Bác Tài nữa, rồi họ cũng cực khổ lắm đó (nóng thấy mẹ mà ko dám mở máy lạnh, ướt chim luôn - em nghĩ vậy!!!)

và sau cùng ISUZU cũng nói thêm là ko được tính trong các trường hợp khác......

àh quên còn cái vụ gió mùa nữa mấy bác, mùa này ko có giió tây nam nên đi cũng thuận lợi! em nghĩ vậy, mấy bác góp ý thêm!
Bác hiểu ý em rồi đó :D

Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
tôi có ý kiến thế này:
* Đề nghị cho danh sách các anh em đã tham gia chuyến hành trình này để bạn nào không tin có thể hỏi trực tiếp. Hoặc, mod làm vài clip với những người có tham gia và đạt thành tích tốt để mọi người thấy người thật việc thật
* Phần thưởng 1 chuyến đi Nhật trị giá 80 triệu. Đề nghị Isuzu cho đường link tour nào nào có giá đó. Tôi thấy tour Nhật cao nhất khoảng 50 triệu.
Chúng em có làm clip mà, chưa đăng thôi.

Vụ tour thì em có ghi ngay từ đầu là tour dành cho 2 người nhé.

Hạng B2
20/2/12
208
84
28
39
tôi có ý kiến thế này:
Các giải thưởng là chuyến đi dành cho 2 người, tour của bên Viking ạ :)