Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
chào các bác,
mong các bác tư vấn giúp tuyến đường đi tốt nhất, mình lái con picanto đi cùng gia đình
mình cần chuẩn bị gì? và kiểm tra xe trc khi đi ra sao là tốt nhất? trang bị nào cần thiết nhất cho chuyến đi?

mình có tham khảo trên diễn đàn, thấy các bác có chỉ tuyến đường đi nhưng đọc không hiểu gì hết (do chưa đi xa như thế này bao giờ), mong các bác chỉ dẫn cặn cẽ hơn tí,
xem trên google maps thì có chỉ đi wa cao tốc long thành dầu dây,

đi bao nhiêu km thì dừng nghỉ chân thế các bác? ( vì mình có con nhỏ 4 tháng tuổi)
các địa điểm có thể dừng nghỉ chân là vị trí nào?
https://www.google.com/ma...9.1967488!2d12.2387911

nếu có hình ảnh thì tuyệt nhất

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Vì tải khoản của mình mới quá chưa cho phép chen link nên mình đề nghị bác đi như sau:
Quốc lộ 50 -> Nguyuyễn Văn Linh - Xa Lộ Hanội - Đường trành Biên Hòa (tránh tắc đường khu Hố Nai) -> Quốc lộ 1 -> Nha Trang

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Em vừa đi NT DL về được 10 ngày, QL1 đang mở rộng toàn tuyến, đường xấu và kẹt xe lắm. Bác nên đi Cao Tốc LT DG ra QL51 theo đường BR VT đi ven biển đến P Thiết, tuy xa hơn nhưng đường vắng, tốt và ít XXX hơn QL1 nhiều

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
thanks các bác,
vienchau nói:
Em vừa đi NT DL về được 10 ngày, QL1 đang mở rộng toàn tuyến, đường xấu và kẹt xe lắm. Bác nên đi Cao Tốc LT DG ra QL51 theo đường BR VT đi ven biển đến P Thiết, tuy xa hơn nhưng đường vắng, tốt và ít XXX hơn QL1 nhiều
mình cũng lên mạng search tìm đường đi thì thấy có đi xuyên wa cao tốc LT DG hết đường cao tốc rẽ phải rồi đi tiếp, ko biết có phải tuyến đường bác đang nói ko vậy?

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Đi buổi tối thì có bị kẹt ở mấy đoạn QL1 mở rộng không bác? Và, QL1 mở rộng ở những đoạn nào vậy bác?

Hạng B2
29/1/13
435
1.201
93
Các Bác cứ chạy đúng tốc đọ qui định là OK biển báo đầy đủ rõ ràng nên các Bác cứ yên tâm nếu đi qua đoạn trảng bom thì nên xuất phát sớm để tranh thủ ra khỏi ĐN trước 5g sáng thì ok đường ra khỏi ĐN dễ chạy chú ý đoạn Tuy Phong đương đèo dốc và gợn sóng khá cao sedan chạy cẩn thận và ngay đoạn từ cối xoay gió ra đến ranh Ninh Thuận luôn luôn có 1 trạm giao thông bắn tốc độ do đường vắng nên ae thường dính bánh mì chổ này
Túm lại cứ tuân thủ tốc độ và biển báo nhường xe trước nhịn xe sau là đến đích an toàn vui vẻ. Yên tâm vững tay lái mà xuất phát.
p/s ngày 30/4 hội Toy cũng xuất phát đi nha Trang các Bác có thể qua thớt trong chi hội Toy tham khảo nếu được thì xin nhập đoàn đi cho vui va an tâm. Chúc các Bác có chuyến du lịch lễ thật vui.

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
hì, mới về thành phố hôm wa
được 1 vé phạt ở đèo khánh lê
hà hà
lần đầu đi đèo thấy cũng ớn , thấy mấy bác chạy phía trước phóng vù vù, mình toàn đi sao số 2 và 1 thôi mà cũng bị dính tốc độ,
cẩn thận nha các bác ơi

Status
Không mở trả lời sau này.