Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM
Em ở SG đang muốn làm 1 em Morning để cho đứa em kiếm thêm và tiện có xe để thỏa mãn đam mê, nhưng có 1 câu hỏi Uber là '' Uber có giảm giá UberX như ở HN không'' thì Uber ko trả lời. Bây giờ giá Uber X ở SG là 8,500đ/km, tổng là tầm 10k/km - giá này thì cũng kiếm được chút ít, chứ giá như ngoài HN (tổng tầm 7,5k đến 8k) thì chắc chết, ko dám cho xe vào.
Các bác đang có xe Uber X thì sao, giảm giá còn cho xe chạy không (trước đây chưa có UberX nhiều bác đem City, Vios vào được làm Back, sau này có X bị giáng xuống X, nhiều bác méo mặt)
Uber vào đây trả lời câu hỏi xem có giảm giá X trong SG giống như X ngoài HN không

Hạng B2
8/8/15
361
1.320
93
bản chất của UBer là kiếm thêm thu nhập bác ơi, nhào vô ăn thua đủ kiếm sống nhờ Uber là coi chừng thất vọng đó.

Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM
bản chất của UBer là kiếm thêm thu nhập bác ơi, nhào vô ăn thua đủ kiếm sống nhờ Uber là coi chừng thất vọng đó.
Kiếm thêm thu nhập thì cũng phải có chính sách và giá rõ ràng, nếu kiếm thêm mà ko có lời thì bác có kiếm ko

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Em cũng từng tính như bác cuối cùng cũng thua vì Uber nắm đằng chuôi tất cả mọi thứ, rất khó kiểm soát. Chạy vì sở thích thì ok chứ kinh doanh thì e ko tin lắm

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Dư chút tiền muốn có xe và chạy kiếm thêm thì chơi được. Em làm thử phép tính thì vay 300tr quất cái Morning thì mỗi tháng chi phí cho xe cũng 11tr rồi. Chạy chơi không ăn nổi. Chạy thật thì giờ xe Uber cũng kha khá, cạnh tranh cũng chua. Có sẵn tiền thì chơi, vay tiền thì làm chăm chỉ cũng có cơ hội. :)

Tập Lái
11/8/15
4
3
3
Bình Tân, HCM
Em chia se voi Bac cai nay roi, em co di du hoi thao, cung dat cau hoi ai la nguoi dung ra bao ve doi tac cua Uber, truoc khi giam/tang gia thi co tham khao doi tac khong... Nhung cung khong co cau tra loi cu the. Hoi ra de moi nguoi biet the thoi, chu nguoi tu van o do thi khong du quyen han de tra loi duoc cau nay ...

Day la rui ro cu the, ai dau tu de chay UberX thi phai can nhac can than....

• Like
Reactions: khoavinata
Hạng B2
7/10/14
180
989
93
Spark LT 2015 chạy Uber X được không các bác? Mình thuê tài xế chứ không chạy , vậy có khả thi không nhỉ ?