Luật Giao Thông Uống bia - rượu khi lái xe

Hạng B2
29/7/13
159
758
93
TP.HCM
Em thắc mắc một chút : Mình điều khiển xe ôtô sau khi đã uống bia - rượu, bị công an bắt, đậu xe lại không đồng ý kiểm tra nồng độ cồn, không ngậm ống thổi và bỏ đi ( đặt giả thiết là trên xe còn người khác để làm biên bản hoặc trông xe), thì công an sẽ xử lý như thế nào ? Mức phạt của tội này liệu có nhiều hơn mức phạt khi mình bị xác định nồng độ cồn vượt mức cho phép không ? Mong các cao nhân giúp đỡ

Hạng B2
18/8/16
264
366
63
Bác chủ chỉ nói điều khiển xe chứ không thấy nói đó là xe mượn, thuê hay xe nhà. Nếu xe thuê thì tùy theo bác có đặt cọc hay thế chấp gì không mà bác có thể bỏ đi, báo chủ xe đến lấy rồi sau đó đừng gặp họ nữa. Nếu xe mượn thì thôi chi ít bánh mì để còn mượn được lần sau. Còn xe nhà thì các bác trên đã nói hậu quả rồi đó.

• Like
Reactions: 4phuong.vn
Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Phạt lỗi không chấp hành, mức cao nhất, tước bằng lái 5 tháng thì phải.

Hạng B2
29/7/13
159
758
93
TP.HCM
Bác chủ chỉ nói điều khiển xe chứ không thấy nói đó là xe mượn, thuê hay xe nhà. Nếu xe thuê thì tùy theo bác có đặt cọc hay thế chấp gì không mà bác có thể bỏ đi, báo chủ xe đến lấy rồi sau đó đừng gặp họ nữa. Nếu xe mượn thì thôi chi ít bánh mì để còn mượn được lần sau. Còn xe nhà thì các bác trên đã nói hậu quả rồi đó.
Dạ em hỏi theo trường hợp xe nhà thôi. Nói chung là ko có cơ hội thoát rồi. Nếu trong trường hợp đã uống rồi thì dùng cái gì để giảm bớt hơi cồn đc ạ ?