Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Bác nào có kinh nghiệm điều trị bệnh mất ngủ thì tư vấn giúp! Tôi năm nay 46t, thường xuyên bị mất ngủ. Buổi tối lên giường lúc 10h30 nhưng nằm mãi vẫn không ngủ vô giấc được, có hôm thức đến 1 , 2 h sáng mới chợp mắt được nhưng chỉ ngủ được 1-2 tiếng là lại trằn trọc đến sáng.
Tôi có tìm hiểu trên mạng, thấy có người khuyên uống sâm, đặc biệt là sâm Ấn độ thì sẽ trị mất ngủ hiệu quả nhưng một số ý kiến khác lại cho rằng, uống sâm sẽ càng gây mất ngủ? Vậy theo ý kiến các bác thì tác dụng thực sự của sâm là gây mất ngủ hay trị mất ngủ vậy?

Tập Lái
11/5/16
8
3
6
38
E mất ngủ 1 đêm là người đã lơ tơ mơ rồi, làm gì cũng không xong. Không biết các bác mà mất ngủ nhiều ngày, đặc biệt là bác nào chạy xe thì làm thế nào nhỉ? :(:(:(:(

Tập Lái
11/11/15
12
7
4
34
E mất ngủ 1 đêm là người đã lơ tơ mơ rồi, làm gì cũng không xong. Không biết các bác mà mất ngủ nhiều ngày, đặc biệt là bác nào chạy xe thì làm thế nào nhỉ? :(:(:(:(
Lúc đó lại nhờ đến những loại nước tăng lực, trà, cà phê để giúp duy trì sự tỉnh táo. Xong những loại đồ uống như vậy lại gây mất ngủ. Cứ một vòng tuần hoàn như vậy, bệnh mất ngủ cứ kéo dài mãi như vậy. Sức khỏe càng ngày càng đi xuống.
Tốt nhất nếu như bị mất ngủ thì nên điều trị sớm, không để kéo dài. Mà có dấu hiệu mất ngủ là phải xử lý luôn.

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
Nếu như bác bị mất ngủ dùng sâm Ấn Độ yên tâm mà bác. Bác đọc đây để hiểu rõ hơn về tác dụng của sâm Ấn Độ nè: https://suckhoedoisong.vn/tac-dung-cua-sam-an-do-ashwagandha-voi-nguoi-mat-ngu-169195722.htm.Vì trước e cũng bị mất ngủ e cũng dùng sâm ngủ ngon Aswasleep có thành phần là sâm Ấn Độ. Nên e tìm hiểu kĩ lắm :D
Vậy bác dùng rồi thì hiệu quả cụ thể như thế nào bác chia sẻ kĩ hơn cho e được không? Dùng bao lâu thì tình trạng mất ngủ được cải thiện? Nếu như dùng thì có phải dùng lâu dài không?

• Like
Reactions: cường bmv1
Tập Lái
8/10/15
18
1
3
38
E chẳng biết như thế nào chứ từ trước tới giờ đến nói dùng sâm tốt mà bác ;););););)
Nhưng đúng là e chưa nghe đến gây mất ngủ, chỉ nói về nâng cao thể trạng cơ thể thôi.

Tập Lái
11/5/16
8
3
6
38
Lúc đó lại nhờ đến những loại nước tăng lực, trà, cà phê để giúp duy trì sự tỉnh táo. Xong những loại đồ uống như vậy lại gây mất ngủ. Cứ một vòng tuần hoàn như vậy, bệnh mất ngủ cứ kéo dài mãi như vậy. Sức khỏe càng ngày càng đi xuống.
Tốt nhất nếu như bị mất ngủ thì nên điều trị sớm, không để kéo dài. Mà có dấu hiệu mất ngủ là phải xử lý luôn.
Trà với cà phê thì e không nói, nhưng nước tăng lực thì nên hạn chế thôi ạ! Vì dù sao nó cũng chứa nhiều đường. Như vậy sẽ không tốt cho sức khỏe :(

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Vậy bác dùng rồi thì hiệu quả cụ thể như thế nào bác chia sẻ kĩ hơn cho e được không? Dùng bao lâu thì tình trạng mất ngủ được cải thiện? Nếu như dùng thì có phải dùng lâu dài không?
Vì là có thành phần thiên nhiên nên khi bác dùng sâm ngủ ngon aswasleep sẽ không ngủ ngon được ngay đâu nhé! Như e thì cũng phải đến ngày thứ 3 mới cải thiện được.
Lúc đầu thì sẽ dễ vào giấc ngủ hơn, nhưng ngủ chưa được sâu. Dùng khoảng 1 tháng thì bắt đầu giấc ngủ dài hơn, khoảng 4-5 tiếng mỗi đêm, có dậy đi vệ sinh thì vẫn ngủ lại giấc được.
Đến hết liệu trình là 3 tháng thì hoàn toàn ngủ ngon giấc, nhiều khi còn ngủ được một mạch đến sáng luôn, ko tỉnh giấc giữa đêm. Ngủ được giấc ngon, nên người sáng dậy thoải mái, dễ chịu lắm!
Dùng thì bác cứ dùng theo liệu trình thôi, hết liệu trình ok rồi thì dừng.

• Like
Reactions: mini1102
Tập Lái
17/8/18
10
3
3
52
Không biết bác có lái xe không? Chứ nếu tình trạng mất ngủ của bác như vậy thì bác nên xem xét đến việc lái xe nhé! Vì giấc ngủ không chất lượng như vậy thì dẫn đến tình trạng mệt mỏi, gà gật, lơ mơ.
Bác thấy như vậy là biết không đảm bảo an toàn khi lái xe đúng không ạ?

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Vì là có thành phần thiên nhiên nên khi bác dùng sâm ngủ ngon aswasleep sẽ không ngủ ngon được ngay đâu nhé! Như e thì cũng phải đến ngày thứ 3 mới cải thiện được.
Lúc đầu thì sẽ dễ vào giấc ngủ hơn, nhưng ngủ chưa được sâu. Dùng khoảng 1 tháng thì bắt đầu giấc ngủ dài hơn, khoảng 4-5 tiếng mỗi đêm, có dậy đi vệ sinh thì vẫn ngủ lại giấc được.
Đến hết liệu trình là 3 tháng thì hoàn toàn ngủ ngon giấc, nhiều khi còn ngủ được một mạch đến sáng luôn, ko tỉnh giấc giữa đêm. Ngủ được giấc ngon, nên người sáng dậy thoải mái, dễ chịu lắm!
Dùng thì bác cứ dùng theo liệu trình thôi, hết liệu trình ok rồi thì dừng.
Sâm Ấn Độ giúp điều trị mất ngủ, thêm nữa là giải tỏa căng thẳng, lo âu, bồi bổ cơ thể.
Nên nếu như sâm aswasleep có thành phần sâm Ấn độ thì bác thớt có thể dùng được nhé!

• Like
Reactions: tangbang