Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Chào các bác, hiện tại trong 2 tuần từ ngày 20/10 - 01/11 em đang miễn phí update phần mềm cho xe của các bác Bimmer nhưng do trong box BMW, các bác book lịch thông qua 2 topic Lung linh một em X5 "lên" M-StyleNâng cấp firmware DME cho E46 ? của bác cubibmw nên em không kiểm soát được hết booking của các bác dẫn đến tình trạng bị dồn xe. Nên em xin phép được mở thêm topic này để nhận booking của các bác và sắp xếp dễ dàng hơn.
Em cũng xin nói sơ qua, ngoài update DME ra, em cũng update hết tất cả các module còn lại của xe các bác luôn ạ. Em update tất cả điều thông qua Server chính hãng của BMW. Các bác vui lòng book lịch update với em trong topic này để em tiện theo dõi và các bác book sau cũng cân đối được thời gian với các bác đã book trước ạ.

Địa chỉ cty em: AUTOS ONLY - 276 Nguyễn Văn Linh, P. Bình Thuận, Q.7 ( Cách cầu Tân Thuận khoảng 500m hướng về PMH)

Điện Thoại: 08) 3771 7000 - Fax: (08) 3771 9098
Email: [email protected]

LƯU Ý:
  1. Em chỉ nhận update và chịu trách nhiệm với những xe chưa modifiy hay coding thôi nhé các bác, vì đối với xe đã qua coding hay modifiy các thiết bị điện tử trong xe thì quá trình Update Firmware thường phát sinh lỗi và rất mất thời gian để xử lí hay thậm chí là FAILURE luôn cả hệ thống điện của xe.
  2. Sau khi update thì có một số chức năng sẽ trở về default setting nên cần phải cài đặt lại và em sẽ hổ trợ các bác coding nếu cần thiết.
  3. Khi các bác khi đặt chổ vui lòng cho em biết biển số và loại xe để em tiện quản lí danh sách nhé.
Thời gian update firmware của một số xe để các bác tham khảo:
3 Series E46 - E90 - F30: 1h30 đến 2h00
5, 6 Series: 2h -3h
X5, X6: 4h-5h
7 Series: 4h-5h

Thời gian update có thể nhanh hơn hoặc chậm hơn tùy thuộc số lượng module (option) cần update của xe và tốc độ của đường truyền Internet .

Sau đây là nhận xét và hình ảnh Bim của một số bác mà em đã update xong firmware:

Hôm nay e vừa dc các bác bên này update phần mềm cho X5 . Thời gian update gần 6 tiếng .
Cảm nhận của e là bên này rất chuyên nghiệp, ko thua j EA , máy móc , phần mềm chính hãng của BMW luôn và các ae rất tận tình chu đáo, (Update xong , còn dc rửa xe free nữa. ) Ra về còn dc in tặng bộ hồ sơ lý lịch đã fix lỗi của xe.:3dmong:
Cám ơn Bác Đăng và Bác Sơn đã rất nhiệt tình giúp đỡ.
Các bác đi X5 nên sớm book lịch để update cho vợ già đi nhé , vì 1 ngày e nghĩ chỉ khoảng dc 1- 2 xe và chỉ trong tuần này thôi, qua tuần nghe bác chủ nói là làm tới cho Merc. Như xe e hôm nay là mất 1 ngày luôn .
Xe sau khi update xong , đúng là khác hẳn, cứ như là chạy 1 chiếc khác hoàn toàn, lên ga , đánh lái mượt mà hơn rất nhiều , và hình như xăng cũng giảm đi đáng kể , trước khi update xe báo xăng còn 40km , sau khi update xong thì xe báo còn tới hơn 70 km . Vì thời gian gấp và xe đông , nên e vẫn chưa set tiếp chức năng vừa chạy vừa xem DVD ở màn hình trên luôn. Lần tới set sẽ report tiếp .
p/s : bác Sơn - GĐ kỹ thuật bên này là 1 thành viên kỳ cựu của hôi Bim trên OS đấy .

Từ đầu tuần đến giờ, ngày nào mình cũng lang thang ở Autosonly suốt. 1 phần vì xe đang nằm ở đó, nhưng quan trọng hơn là được chiêm ngưỡng, sờ mó gần hết các hiệu xe danh tiếng: RR, Bentley, SLS, Infinity G37S, Subaru WRX STI, X5, X6. Ngoài ra còn được biết mặt vài bác hội E46 (nhưng chỉ khi về VP, lên OS thấy hình mới: ồ, thì ra là anh ấy...).
Trên hết, rất cám ơn tinh thần phục vụ nhiệt tình trên cả tuyệt vời của các bác Autosonly! Mình thật khó hình dung cảnh bác Thành Phụ trách Dịch vụ mặc sơ mi trắng, cà vạt đỏ, trực tiếp đánh vật với cái moonroof suốt mấy tiếng đồng hồ, trong khi mình chỉ đứng xem kg cũng đã mồ hôi ướt áo! Thật là Number one! Các bác Sơn, bác Kiên, bác Chương và các anh em kỹ thuật cũng tận tình hết sức!!! :3dtanghoa:

DONE! sau 2 tiếng...:), lát ra NVL test drive.
Cập nhật test drive:
WOW!,depa nhẹ tênh,ga lên ngọt đến mức bất ngờ đối với em.Xe a Mèo bình thường đã rất bốc,trước khi update và test drive e nghĩ sẽ k cải thiện nhiều nhưng thực tế đã chứng minh,quá nhanh và quá nguy hiểm...
Cảm ơn các anh em Auto only, đặc biệt là bác Sơn coding và bác Đăng chủ gara :)

Xe chạy ngọt hơn hẳn. Cám ơn bác @Autosonly nhiều, bác làm free em ngại quá, chắc chắn lần sau sẽ ủng hộ bác khi vợ em trở chứng :D.

Danh sách booking:
Thứ 7 - 25/10/2014
8:00 a.m - phongcar - F10/F30
1:00 p.m - thaobinhdo - F30
3:00 p.m - kiamorning - E90

Thứ 2 - 27/10/2014
8:00 a.m - 325iE46 - E46
1:00 p.m - lustigbee - E83

15:00 PM - trunghau8x - E46 318i

Thứ 3 - 28/10/2014
8:00 a.m - vivaviva - X5 E70

1:00 p.m - nhuthoa25 - E90

Thứ 4 - 29/10/2014
8:00 a.m - tamly74 - E90
10:00 a.m - quoc_quynh - E46

Thứ 5 - 30/10/2014
8:00 a.m - nickyta - E46

10:00 AM - KVL - F10

Thứ 6 - 31/10/2014
8:00 a.m - boboX6 - X6
10:00 AM AKiên X5 2009
1:00 p.m - Teo_GM -

Thứ 7 - 01/11/2014
8:00 a.m - hungleviet - X5 E70
1:00 p.m - w63011 - E60
4:00 p.m - minhnhut_vt - E90

Updating...

Update firmware cho tất cả xe BMW tại Auto's Only

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
6/10/10
91
44
28
Tks bác chủ. Trưa nay đã nhận xe sau 3 ngày nằm vạ ở 1 nơi mà "đến rồi kg muốn về", vì sự nhiệt tình + các gói ưu đãi/giảm giá của nhà bác.
Xe chạy ngọt hơn thiệt! Thằng bạn ngồi bên cũng suýt soa: ngon quá, ngon quá!:3dup:

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Em book sáng CN 26/10 này nhé, xe em chứ k phải xe hàng xóm :)
(update firmware, coding nghiêng gương hậu khi lùi, lùi ghế khi tắt máy xe; cáp E46 em sẽ mang qua cho bác Sơn)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
(update firmware, coding nghiêng gương hậu khi lùi, lùi ghế khi tắt máy xe; cáp E46 em sẽ mang qua cho bác Sơn)

nghiên gương khi lùi : option có sẳn , nhưng nếu củ gương đã bị độ thì lỏ. Chức năng nhớ ghế + nhớ vị trí gương còn là chức năng nay mặc định còn.
Lùi ghế khi tắt máy : bán E46, mua ford modeo mới có. Vì E46 motor bước của ghế theo vị trí nên nó lùi chậm rì à. Nếu cần đi "tiểu đường" mà chờ lùi ghế để bước ra là đái trong quần.

Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Bác có thể chuyển lại ngày khác trong tuần được không ạ? Vì bên em không có hoạt động vào ngày Chủ Nhật.

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Bác có thể chuyển lại ngày khác trong tuần được không ạ? Vì bên em không có hoạt động vào ngày Chủ Nhật.
Bác Sơn có cần em trả sợi dây ODB2 để code cho khách chưa ạ? Em xin lỗi vì đang đi đi tỉnh CN mới về, nếu bác gấp thì bác mua 1 sợi giúp em về em trả tiền lại nhé. Hihi. Sorry bác

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
E chốt là sáng mai 3 e E46 nha bác...e và 2 người bạn...ngoài update phần mềm còn làm linh tinh 1 số thứ và quan trọng ko kém là trao đổi về body kít cho V2 của e...
Tụi e ở Bà Rịa lên...

• Like
Reactions: Autosonly