Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi USB MP3 port vào CD player - Spark

Hạng C
27/3/12
502
79
28
Các cao thủ, cho mình hỏi 1 chút.

Mình có 1 con spark ls, không có port để cắm USB để nghe MP3. Xe đã có cổng AUX in để nói ra Ipod/mp3 player nhưng vấn đề là chỗ để IPOD xa, nên điều khiển không thuận tiện.

Mình muốn lắp 1 cổng để có thể cắm USB, nghe mp3 và điều khiển bằng các nút điều chỉnh (forward, next, back..) của CD player có sẵn. Liệu có được không

Mình nghe là tháo đầu CD ra và hàn cái gì vào. Nhưng liệu không biết là có thể dùng các nút điều khiển của CD để điều chỉnh bài bát trong USB lắp thêm không?

MÌnh đã thử cái nghe mp3 bằng sóng fm, quả thật là không chấp nhận nổi, chất lượng âm thanh chán quá mức :D

Uploaded with ImageShack.us

Hạng B2
8/5/12
227
7
18
45
Gửi bác !
Chả là em rất mê nhưng con đầu xịn. Nhưng để mua loại có đĩa của những hãng có tiếng thì rất đắt đỏ.
Vậy nên em xin nhờ các bác tư vấn em cách chế đầu để đọc thẻ hoặc usb được không ah. (Nếu không được thì hướng dẫn em cách nối ra cổng AV ạ- Hình em nó đây ah.

Nhờ tư vấn thêm khoản đấu dây nguồn với ạ.
(Vì hôm thợ tháo em chẳng nhìn thấy gì nên không biết dây nào là dây gì cả)

Cảm ơn các bác ạ !!!

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
kangoulai nói:

Mình có 1 con spark ls, không có port để cắm USB để nghe MP3. Xe đã có cổng AUX in để nói ra Ipod/mp3 player nhưng vấn đề là chỗ để IPOD xa, nên điều khiển không thuận tiện.

Mình muốn lắp 1 cổng để có thể cắm USB, nghe mp3 và điều khiển bằng các nút điều chỉnh (forward, next, back..) của CD player có sẵn. Liệu có được không

Mình nghe là tháo đầu CD ra và hàn cái gì vào. Nhưng liệu không biết là có thể dùng các nút điều khiển của CD để điều chỉnh bài bát trong USB lắp thêm không?

MÌnh đã thử cái nghe mp3 bằng sóng fm, quả thật là không chấp nhận nổi, chất lượng âm thanh chán quá mức :D

vụ này mà làm đc coi bộ hay, bác Kangoulai khi nào phát hiện ra tư vấn giúp mình luôn nhé.

Hạng D
30/8/12
1.014
652
113
kangoulai nói:

Em nghĩ là chế được nhưng không khả thi, bởi vì đầu CD nhà bác phải có phần mềm để đọc USB nữa, mà đầu CD đó thì làm sao nâng cấp phần mềm đc, trong khi gắn vào 1 cổng USB bằng cách hàn vào main thì có thể làm đc.

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
Độ chế ntn. E đang cần.
CD mp3 innova 2006. 0985 157154
Thanks