Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Tình hình mấy ngày nay em GLV bị ném đá dữ dội quá ! nên có nhiều người chọn em này cảm thấy hục hẩn . Không lẽ em nó không có một ưu điểm gì hay sao ! Mong anh em OS ai đã thật sự chạy qua rồi cho ý kiến về những ưu điểm của em nó , ko nó chết yểu tội em nó

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Mình có 1 em MT, và mình thấy sự lựa chọn của mình cho đến lúc này chưa có gi sai. Keke. Có vài điểm mình thích ở em này: (Chỉ là mình thích thôi nhé, Pác nào chê thì cứ chê).
1. Máy: Động cơ êm, ít hao xăng (cái này đúng), hộp số 6 cấp chạy đã lắm, sang số nhẹ, tăng tốc ngon, nói chung là phần máy-hộp số là phần mình ưng ý nhất.
2. Lái: Cảm giác lái tốt. Cái này là sự thật! Chỉnh ghế ngồi vừa tầm người mình, vào cua cũng như lượn lách thử đường hẹp, phản ứng của tay lái nhanh và thật. Thêm đó phần phanh-ga trong khi cua cũng tốt, không kém gì xe sedan, không thấy bị văng như các xe SUV,MPV cao.
3. Gập các hàng ghế sau rất tiện và dễ dàng, không gian OK, có thể nói là thừa với mình.
4. Lạ mắt, không bị đụng hàng với mấy thằng bạn. Hehe (cái này là chỉ riêng tui thui).

Các điểm khác thì có lẽ không có gì nổi bật so với các xe khác: Option vừa phải so với dòng xe này (2 túi khí, ABS, EBD, Radio, CD 1 đĩa, 6 loa, điều hoà chỉnh tay, ghế nỉ, điều chỉnh ghế bằng tay, cửa kính bên lái tự động lên xuống 1 nhấn, khoá điều khiển điện, chống trộm...). Còn về độ bền thì phải đợi sau này thì mới so sánh chính xác được với các xe khác. Nhưng cũng yên tâm là xe Nissan nên chắc ko có gì đáng lo. Bảo hành 3 năm cơ mà. Keke.

Các Pác nào chạy em này rồi chắc cũng khó phủ nhận điều mình miêu tả. (Mình cũng mới chạy xe thôi - hơn 3 năm, vừa mới thay bằng 1 lần xong. Nhưng chắc cũng đủ để biết cách đánh giá so sánh xe...)

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Re:Uư điểm của Nissan Grand Livina

Như thế nào là máy yếu bác??? tiêu chuẩn nào đánh giá???( so sánh cùng phân khúc nhé bác).Tranh luận ôn hoà nhé, em không ném đá hay bảo vệ GL đâu bác ạ.(nói luôn,em "sâu" nissan đây!
vovinam nói:
Em xin bắt đầu ạ. Máy yếu nên đỡ hao xăng.:)

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai

hino86 nói:
Như thế nào là máy yếu bác??? tiêu chuẩn nào đánh giá???( so sánh cùng phân khúc nhé bác).Tranh luận ôn hoà nhé, em không ném đá hay bảo vệ GL đâu bác ạ.(nói luôn,em "sâu" nissan đây!
vovinam nói:
Em xin bắt đầu ạ. Máy yếu nên đỡ hao xăng.:)
Yếu là thế này nè bác

Xem thằng Cà rem Vs thằng GLN nhé.

Cà rem ( máy 1.6):

Em GLN nhà mình (máy 1.8):

So với Ỉn hay Zinger thì hơi khập khiễng vì Ỉn (2.0) và Zinger (2.4) nhưng xe 7 chỗ mà như GLN thì hơi...đuối:D

Ỉn:

Zinger:

Yếu thế đấy bác:D

Hạng B2
20/10/05
255
17
18

Haha thread là ưu điểm mà lại chuẩn bị thành nhược điểm rồi :D:D:D:D:D:D

Em thấy ưu điểm bây giờ là hàng độc, ko đụng vào đâu được. CÒn thế nào nữa thì để từ từ em nghĩ tiếp

Tập Lái
26/4/10
20
3
0

Máy bốc, êm, chuyển số ngọt, tăng tốc tốt. Máy lạnh làm lạnh cực nhanh, giữa trưa nắng bật số 3 trong vòng 3phút hàng ghế thứ 3 đủ mát.

Lưu ý:
Công suất lơn bé tùy xe mà xem xét. Khỏe yếu còn liên quan đến hệ thống dẫn động, trọng lượng không tải, tỷ số truyền bánh răng
Innova công suất 134Hp nhưng trọng lượng không tải xấp xỉ 1530kg ===> Công suất/Trọng lượng không tải = 0.088
Grand Livina tương ứng là 126Hp và 1260Kg ===> Công suất/trọng lượng không tải = 0.1

Vì vậy kết luận là: 2.0 ko hề khỏe hơn 1.8 ( Thông tin nay lấy từ otofun.net, nguồn dantri.com.vn)

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

ưu điểm nữa: nó là sản phẩm của Nissan, mà hãng này thì chưa có hàng re-call trên thế giới

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Em thêm nhé: chưa có hãng Taxi nào sử dụng, khai thác (không đụng hàng -> cái này nhiều bác để ý lắm à nghen).