Quảng cáo & khuyến mãi Ưu điểm khi mua xe hơi đã qua sử dụng

Hạng D
30/7/16
2.635
57.875
113
Mình cũng mua xe cũ, tuổi đời hơn10 năm. TÌm hỉu mất 3 năm, 2 lần vồ hụt...
Nói chung, mua đc xe ưng ý là do duyên số và kiên nhẫn.

Tập Lái
22/11/18
4
0
1
Đầu tiên, khi mua một chiếc xe hơi đã qua sử dụng, khách hàng sẽ tiết kiệm được khoản phí ban đầu như phí trước bạ từ 10 – 12% tuỳ khu vực đăng ký.​

Cao hơn chứ thấp hơn gì. Xe cũ ngoài chịu phí trước bạ xe mới 10% (chủ cũ trả và tính vào giá bán xe cũ) còn chịu phí trước bạ xe cũ 2%.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mua nhầm chứ bán chưa thấy ai nhầm. Mình rao bán chiếc xe cũ, chú cò lái tự tin đến mức không thèm xem xe, trả giá và cọc luôn. Mình xúc động quá cũng quên luôn vụ xe bị đá văng nứt kính ngay chỗ vô lăng, không cầm lái sẽ không thâý. Hôm sau công chứng thấy em nó hằm hằm " tui mà biết bể kiếng thì nhất định k mua xe này"
Trường hợp bác là cò mới tập bay chứ cò già thì nó chỉ quan tâm cái giá chứ xe có gì cũng xử lý dc trong 1 nốt nhạc, ngay cả khi bác bán cho nó cái đống sắt vụn :D
Có chứ bác, Việt Hàn là một ví dụ, mua về chạy k thích trong tháng đầu có quyền đem trả, với cả xe cũ nhưng có bảo hành 3 tháng. Em đang ngía e Aveo cũ ở đó nên tìm hiểu khá kỹ.
Bác ấy nói đúng đó bác theo kinh nghiệm từng hợp tác bán xe cũ của mình với salon 1 thời gian đấy. Ở VN, công lý không qua dc tiền bạc nên bác đừng mong có cái gì đó tiêu chuẩn như tư bản và đất nước chưa giàu, giáo dục thì thiếu nên đừng mong có chuyện đàng hoàng trong cuộc sống, ai cũng lo cái mồm để sống trước chứ k lẽ chờ nhà nước nuôi :D

Hạng F
16/7/15
6.295
25.141
113
sau đợt ngập nặng ở HCM, Đà Nẵng... thì bài như thế này xuất hiện là phù hợp :D :D

Tập Lái
27/3/18
41
10
8
34
Em cũng mua xe cũ để chạy vì ớn đóng thuế trước bạ tới 80tr và 1 điều nữa là mua xe cũ sẽ chọn đc bản cao hơn với giá rẻ hơn xe mới bản thấp nhất .

Hạng F
16/7/15
6.295
25.141
113
ở VN thì việc kinh doanh xe cũ vẫn chưa có 1 doanh nghiệp nào làm ăn đàng hoàng và uy tín cả... người không biết gì như em thì mua xe cũ sợ bị lùa gà :D
mua xe mới chính hãng còn bị lùa... thì ... :D

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
tuyệt đối không mua xe cũ, dù là xe lướt của người lạ hay salon lớn. Người quen biết lịch sử xe thì ok.

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
E nghĩ mua xe cũ thì hên nhiều hơn hay. Nhiều khi nhờ thầy thợ đi coi còn mua trúng xe tào lao nữa là