Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Bác magnus chạy CLX 2.0 (hàng nội địa nhập) đổ đầy bình dầu đi từ SG đến Đà Nẵng, đồng hồ báo còn đi được 120Km, tốc độ không quá 100km/h, trên xe có 6 người. Các Bác cứ tính xem em nó uống như thế nào.

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
trong thành phố nó phải xơi đến 12 lít bác ah, máy dầu 2.2 nhé...

Hạng C
22/5/07
683
2
0
homme_ttvn nói:
hehe, các bác cứ nói nó tiết kiệm nhiên liệu các anh em lại tưởng nó chỉ có 6-7 lít trên 100km, em với 1 vài người bạn em đều chạy SF MLX, bọn em đã cùng nhau đo đạc và tính toán thì thấy mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình trong thành phố của SF nó rơi vào tầm suýt soát 10 lít, ra ngoại thành thì giảm được 2 lit là 8 lít.
Em nói thẳng ra như thế để các bác nào định mua xe đỡ phải ảo tưởng, tuy nhiên như vậy cũng không liệt vào dạng ăn uống ác liệt, nói chung là được.
Nếu mà xe bác chạy tốn dầu như vậy thì bác nên xem lại em nó thế nào, nếu em nó không có vấn đề gì thì bác và các bạn bác nên xem lại tay lái của mình. Về SF thì khi đi trong thành phố (nhất là Hà Nội vào thời điểm này thì em nó phải ăn đến 12l/100km, còn ngoài đường trường thì chỉ 6,5l/100km (em chạy trong điều kiện bình thường và 6 người trên xe). Bác lưu ý là nếu tính số lít xăng cho một quãng đường thì bác phải reset lại đồng hồ mới chuẩn xác.

• Like
Reactions: hyundai khanh
Hạng C
20/11/07
529
0
16
Nhược điểm của em SF đến thời điểm này sau vài năm có mặt ở việt nam là hiện giờ ra đường thấy nhiều waaa....!:D:D

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
50
Ha Noi
Sáng nay nổ máy sau 4 ngày ko đi vì điều kiện công việc và đường xá ngày tết thì thấy rằng tiếng động cơ có vẻ hơi to. Cũng có thể là do mình đứng ở mũi xe. Tuy nhiên đi ngoài đường thì nhiều lần đứng cạnh SF máy dầu cũng nghe tiếng máy nhỏ lắm mà con SF của em hôm nay giận dỗi gì mà kêu "dữ" vậy. Bác nào biết thì cho em xin cái ý kiến nhé.
Chúc các bác vui vẻ ăn cái Tết con Trâu !!!

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
tuan1368 nói:
homme_ttvn nói:
hehe, các bác cứ nói nó tiết kiệm nhiên liệu các anh em lại tưởng nó chỉ có 6-7 lít trên 100km, em với 1 vài người bạn em đều chạy SF MLX, bọn em đã cùng nhau đo đạc và tính toán thì thấy mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình trong thành phố của SF nó rơi vào tầm suýt soát 10 lít, ra ngoại thành thì giảm được 2 lit là 8 lít.
Em nói thẳng ra như thế để các bác nào định mua xe đỡ phải ảo tưởng, tuy nhiên như vậy cũng không liệt vào dạng ăn uống ác liệt, nói chung là được.
Nếu mà xe bác chạy tốn dầu như vậy thì bác nên xem lại em nó thế nào, nếu em nó không có vấn đề gì thì bác và các bạn bác nên xem lại tay lái của mình. Về SF thì khi đi trong thành phố (nhất là Hà Nội vào thời điểm này thì em nó phải ăn đến 12l/100km, còn ngoài đường trường thì chỉ 6,5l/100km (em chạy trong điều kiện bình thường và 6 người trên xe). Bác lưu ý là nếu tính số lít xăng cho một quãng đường thì bác phải reset lại đồng hồ mới chuẩn xác.

hehe, thế này thì nội thành bác chạy hơi tốn hơn em, em chạy chỉ 10 lít thôi, em có cân đong đo đếm đàng hoàng (số lít/số km đi được). Tuy nhiên ngoại thành thì chưa bao h em dưới được 8 lít cả. Hôm trước đi về quê em cũng đổ xăng và đo thử lại tuy nhiên vẫn là ~ 8 lít. Bác chạy kiểu gì mà được 6.5 lít thì chỉ em với.

Tập Lái
4/2/09
24
2
3
truong195 nói:
Khuyết điểm chết người của HyunDai Vietnam HMC là bảo hành , và giá phụ tùng không thống nhẩt- rất khác nhau giửa các đại lý chính thức.
Hy vọng điều này sớm giải quyết. :(

Cho em hỏi nếu mua SF MLX nhập thì khi hư hỏng có vào hãng bảo hành của Hundai VN sửa chữa được ko? (trả tiền phụ tùng và công theo quy định của HMV). Chứ lỡ bị hư mà không có phụ tùng thay thế, xe đắp chiếu giống chiếc Aston Martin nào đó ở HN thì chết.

Chi hội phó SFC
Em đo chính xác hôm tết chạy đi Hạ Long ( 6,3 Lít ) chắc tết đường thoáng nên lợi đà .
Bác nào ăn dầu nhiều nên vệ sinh khẩn cấp lọc gió . Hàng tuần các bác nên mở lọc gió ra đập đập xuống mặt đường bụi rũ ra hết , chứ lấy máy thổi bụi thì không sạch đâu , thậm chí bụi còn bết vào lọc bí hơn đấy .
Em vừa phát minh ra bí kíp này đấy ,

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
ko biết các bác đi SF thế nào chứ em thấy cái cửa xe của em rất là bực mình khi đi vào đường xấu, xe bị vặn vẹo thì ở cửa xe phát ra tiếng kèn kẹt(kiểu như có sự cọ xát giữa cánh cửa và khung xe í) rất chi là bực mình =.=

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Các bác ơi, lăn tăn chi mấy cái vụ nho nhỏ đó, Theo em nên mua ngay vì mấy lý do sau đây:
- Cảm giác lái rất tuyệt, cảm giác lái thì phải so với Lexus 470
- An toàn: Theo đánh giá của mỹ xe này được đánh giá điểm an toàn cao nhất của Mỹ năm 2007
- Rất bốc: Nhấn thêm chút chân ga xe sẽ vụt lên ngay, không kém máy xăng mấy đâu. Nếu đã đi với tốc độ trên 80 km/h thì đỉnh cao (vòng tua động cơ lúc đó chỉ là 1500 prm). Hệ thống ổn định ga: Nếu đi xe xăng nhấp nhổm chân ga chút thì xe nhấp nhổm ngay, Với xe dầu thì nhấp nhổm chân ga chút động cơ cũng không thay đổi nên người ngồi xe cũng fe chứ đừng nói lái xe (chức năng này có trên xe CAMRY 2.4). Nếu nhấn chân ga sau 1s thì động cơ mới đáp ứng.
- Hình thức trông ... Yêu phết: Chọn Vợ hai cũng phải chọn tiêu chí này
- Ngoài đường chạy rất nhiều santafe: Chứng tỏ Santafe đã tự khẳng định được mình ở Việt Nam
- Đồ thay thế sẵn và không đắt : " Nếu có mất gương thì thay mới kiên quyết không thay gương cũ vì vậy bọn .... chuyên bẻ gương chán không bẻ nữa nên rất ít mất gương"

Hehehe... các bác chọn luôn đi.
À quên: Sáng nay chứng kiến một em Fotuner máy dầu khởi động .... wala: Nghe rất giống: máy xe ... tăng các bác ạ.

• Like
Reactions: pcloud