Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
kanz_min nói:
ko biết các bác đi SF thế nào chứ em thấy cái cửa xe của em rất là bực mình khi đi vào đường xấu, xe bị vặn vẹo thì ở cửa xe phát ra tiếng kèn kẹt(kiểu như có sự cọ xát giữa cánh cửa và khung xe í) rất chi là bực mình =.=

Bác tới kiểm tra độ nông sâu của chốt khoá cửa, chỉnh sâu chốt khoá cửa là hết ngay thôi.

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
Fesantasat nói:
kanz_min nói:
ko biết các bác đi SF thế nào chứ em thấy cái cửa xe của em rất là bực mình khi đi vào đường xấu, xe bị vặn vẹo thì ở cửa xe phát ra tiếng kèn kẹt(kiểu như có sự cọ xát giữa cánh cửa và khung xe í) rất chi là bực mình =.=

Bác tới kiểm tra độ nông sâu của chốt khoá cửa, chỉnh sâu chốt khoá cửa là hết ngay thôi.

cửa xe em thì cứ mở rộng ra 1 chút là có tiếng kêu cọt kẹt, có chỉnh được ko bác và chỉnh như thế nào ah?, em ngại mang ra xưởng quá. tk bác.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
beautolover nói:
Fesantasat nói:
kanz_min nói:

cửa xe em thì cứ mở rộng ra 1 chút là có tiếng kêu cọt kẹt, có chỉnh được ko bác và chỉnh như thế nào ah?, em ngại mang ra xưởng quá. tk bác.

Bác Beau chỉ cần tra dầu mỡ ở bản lề cửa là ok mà, đi một thời gian bản lề khô sẽ gây ra tiếng cọt kẹt như vậy!

X_H
Tập Lái
17/2/09
27
0
0
55
Bác chủ thớt đã mua xe chưa thông báo cho anh em biết để còn bổ sung vào d/s SFC :D. Bác đủ điều kiện thì cưới em nó khẩn trương, còn lăn tăn gì nữa ah. SF là lựa chọn hoàn hảo trong tầm tiền đó hiện nay đấy ah. Bác nào còn lăn tăn đến tháng tư xe bảy chỗ tăng giá thì mệt dài, đấy là chưa kể đồng usd cũng đang tăng đấy ah.

Hạng C
13/11/07
840
15.056
93
53
À quên: Sáng nay chứng kiến một em Fotuner máy dầu khởi động .... wala: Nghe rất giống: máy xe ... tăng các bác ạ
bác khen santa FE chưa đủ hay sao mà còn phải đâm đít mấy bác mua 4t làm chi nữa, em dám cá ai mà mua 4t rồi có dịp lái FE thì đều tự trách mình ngu, bỏ thêm vài k mà đi con FE thật sự là rất đã, em chưa thấy ai chê cả, mấy ông bạn em đi đều khen, xe trong ban cũng có 1 con FE

Hạng B2
22/12/07
145
0
0
SF đi hơi bồng bềnh dù có cả cân băng điện tử, nghế ngồi hơi nhũn, vỏ làm hơi thô không được mượt mà như những hãng khác . còm moi vấn đề khác thì OK

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
Em ghét SF rồi, có điều kiện là lên Vera đây.

Hạng B2
23/11/04
309
5
18
kanz_min nói:

Bác kiểm tra các tấm tapi nhựa xem gắn có chặt không? Xe em trước cũng bị ở của hậu, vào 199MK thay chốt nhựa bên trong và xiết chặt ốc vít --> Lại êm như ru!

Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58
meebo nói:
Em ghét SF rồi, có điều kiện là lên Vera đây.

Có đk thì lên thẳng i55 cho oách , lăn tăn Veracruz làm gì