Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
không hiểu lắm thì theo số đông bác à, em cũng ko hiểu nên chơi em máy dầu, chạy 1 năm rồi, không có gì để chê trừ cái logo và tiếng mày rào khi tăng tốc...

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
50
Ha Noi
chuvoicon nói:
Các bác cho em hỏi máy dầu so với máy xăng thì thế nào, sao nhiều người khuyên em nên chọn máy xăng cho nó lành ạ > em thì chưa hiểu gì lắm

Những người khuyên bác đều là những người chưa trải nghiệm với SF máy dầu. Nếu đã từng sử dụng (ko tính những ông lái thử vì cảm nhận ko chính xác đâu) thì mới thấy được cái hay của SF Hyundai dầu này. Ngay cả những ông lái thương hiệu như ESC, Inn, Altis, Cam 2.4 khi ngồi lên SF đều trầm trồ khen. Có riêng 1 ông ko nói gì vì ông ấy đi RX350 thôi ah.

Hạng B2
18/5/05
314
9
18
47
www.otosaigon.com
Đúng là mỗi người 1 ý thật, em thấy loanh quanh vẫn là máy dầu ồn, mùi và độ vọt kém, ngoài ra thì độ bền không bằng máy xăng, nhưng hỏi thêm là đã đi thử chưa thì ít bác nói được kĩ càng, có lẽ là người cảm nhận thực tế ít hơn người nghe đồn...do em định mua đi gia đình nên sợ mấy nhược điểm của máy dầu là ồn, mùi, động cơ không bền bằng máy xăng (chi phí bảo trì bảo dưỡng cao)

Hạng B2
13/7/05
102
0
0
Bác yên tâm mua máy dầu đi. Mùi dầu hôi nhưng còn dễ chịu hơn ngửi máy xăng lúc mới nổ máy nhiều. Tôi cũng mới cưới em MLX, lúc đầu nghĩ để trong nhà sợ có mùi nhưng chỉ mất một lúc là hết ngay và sau đó chẳng có gì nữa cả.
Về độ vọt nó chỉ kém máy xăng tí chút lúc bắt đầu chạy thôi, còn lại thì phê lòi.

Hạng B1
21/11/08
58
0
6
e cũng chạy máy dầu, mlx 2008, cá nhân e thì ko có cảm nhận j về mùi dầu nhg về độ vọt hay những lúc cần tăng tốc nhanh để vượt xe khác thì e có cảm giác hơi chậm ạ mặc dù chỉ là tăng tốc từ 30 kmh để vượt chứ ko phải vượt trên đường trường. Ngoài độ vọt hơi kém ra thì e hoàn toàn hài lòng với con MLX này :)

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
Các bác cho em hóng hớt tí ạh:
Em ko hiểu sao các bác chê máy dầu chớ, em đã chạy SF máy dầu đi caravan rồi, đột vọt tuyệt vời, có chăng. Bác chủ thớt cứ múc Sf đi ạh, bác múc rồi ko hối hận đâu, bác sẽ thay đổi suy nghĩ về máy dầu khi chạy SF đấy

Hạng B1
18/4/07
98
2
0
Bác cứ mạnh dạn thốc ga 1 cái sẽ thấy nó vọt ngay,em trước lái cũng lề rề, tuy nhiên sau được mấy ông anh huấn luyện thì thấy SF vọt cũng ác phết đấy.

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
chuvoicon nói:
Đúng là mỗi người 1 ý thật, em thấy loanh quanh vẫn là máy dầu ồn, mùi và độ vọt kém, ngoài ra thì độ bền không bằng máy xăng, nhưng hỏi thêm là đã đi thử chưa thì ít bác nói được kĩ càng, có lẽ là người cảm nhận thực tế ít hơn người nghe đồn...do em định mua đi gia đình nên sợ mấy nhược điểm của máy dầu là ồn, mùi, động cơ không bền bằng máy xăng (chi phí bảo trì bảo dưỡng cao)

Em đã chạy và đang chạy STF, bác hỏi thì nhiều người (ngay như cả em đây) cũng rất ngại nói ra - vì lại có người cho rằng chỉ thấy khen mà thôi!
Đối với em thì chưa thấy có cái gì đáng phải chê trách cả - mặc dù xe của nhà em là STF 2003, máy dầu/ 2 cầu/ AT cổ lỗ sỹ thôi. Những nhược điểm của xe em thì em cho rằng không đáng phải lăn tăn gì cả, tỷ như mùi thì xăng em thấy mùi nó rất khó chịu và có hại, mùi dầu thì em cho rằng tại hệ thống lấy gió của điều hòa STF - nên trong xe thỉnh thoảng hay bị lọt mùi vào; tiếng ồn thì nó không thể so với máy xăng được nhưng em nghĩ nó còn đỡ hơn nhiều xe dầu khác đấy chứ.... chạy thì thấy rất đầm, bốc, cảm giác độ an tòan cao... và khỏi lo món nhiên liệu, em chạy chẳng phải lo nghĩ gì cả, cứ lâu lâu thấy gần hết thì mới lại đổ vào cho đầy.

• Like
Reactions: Hugo.
Hạng B1
18/4/07
98
2
0
hehe, các bác cứ nói nó tiết kiệm nhiên liệu các anh em lại tưởng nó chỉ có 6-7 lít trên 100km, em với 1 vài người bạn em đều chạy SF MLX, bọn em đã cùng nhau đo đạc và tính toán thì thấy mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình trong thành phố của SF nó rơi vào tầm suýt soát 10 lít, ra ngoại thành thì giảm được 2 lit là 8 lít.
Em nói thẳng ra như thế để các bác nào định mua xe đỡ phải ảo tưởng, tuy nhiên như vậy cũng không liệt vào dạng ăn uống ác liệt, nói chung là được.

• Like
Reactions: longncf