Hạng C
22/4/13
538
325
63
Để e thử. E an giang a
Vậy bác tự làm đi,em toàn tự thay lọc máy lạnh,đơn gỉan mà.phần vệ sinh dàn lạnh thì khi nào đi bảo dưỡng thì nhờ trong hãng họ làm luôn cho dễ và tiện

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Hum bữa quên kêu họ chỉ cách lấy cái lọc gió ra vsinh. ^^
Bác mở cốp bên phụ ra,hai bên hông có 2 lẵy tròn,xoay rồi lấy chốt ra là cốp sẽ rơi rộng xuống dưới.nhìn thẳng vào sẽ thấy lọc máy lạnh,lấy ra vệ sinh rồi gắn theo cách ngược lại là được.luy ý là khi lấy lọc ra thì nhớ quan sát bên hông lọc có dấu mũi tên hướng lên để khi gắn lại kg bị ngược.

Hạng C
22/4/13
538
325
63
Hum bữa quên kêu họ chỉ cách lấy cái lọc gió ra vsinh. ^^
Còn lọc gió thì bác mở nắp capo lên,nhìn vào hộp kế bên hộp cầu chì,gần acqui có 2 lẫy lớn,bật ra sẽ tháo đc nắp đậy lọc gió.rút ra vệ sinh hay thay mới rồi gắn lại là đc

Hạng B2
11/3/15
339
225
43
33
An Giang
Còn lọc gió thì bác mở nắp capo lên,nhìn vào hộp kế bên hộp cầu chì,gần acqui có 2 lẫy lớn,bật ra sẽ tháo đc nắp đậy lọc gió.rút ra vệ sinh hay thay mới rồi gắn lại là đc
Cái lọc trong cái hộp màu đen pk bác. E thấy n cứng ngắc nên k dám rút :D hơi nhát tay

Hạng B2
11/3/15
339
225
43
33
An Giang
chính xác bác ơi, có cái lẫy bên trái (hay phải) em không nhớ. Dỡ ra là lấy được
Bác ơi giúp e đính chính lại cái lọc trong xe (lọc điều hoà) đi bác. Phần lưới(lưới mịn) nằm ở trên hay dưới vậy bác