Tập Lái
28/11/08
5
2
0
Ưu và Nhược điểm của Hyundai Santa Fe

Các bác đánh giá ưu/nhược điểm của Hyundai Santa Fe thế nào thì chia sẻ để mọi người biết và tham khảo luôn ạ.

Ưu và Nhược điểm của Hyundai Santa Fe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/11/04
309
5
18
Tỷ giá won xuống nhanh làm em mua MLX từ 8/2008 đến nay giá down mất 6,000$

Chất lượng đồ nhựa ko ngon lắm.

Design hơi lạm dụng đường cong, nhất là phía sau xe

Còn lại em thấy rất rất hài lòng!

Hạng B2
23/11/04
309
5
18
Thêm tý nữa: Có tiền múc lên SLX thì đỡ lăn tăn! He he...

Tập Lái
11/12/08
34
3
0
49
Hà Nội
db.tt
danglong nói:

Bác làm ơn cho hỏi làm thế nào để phân biệt SLX và MLX? SXL có gì hơn MLX? Em cũng đang định cố 1 em. Xem trên website của HMV chỉ thấy nói có 2 loại là máy dầu và máy xăng. Hôm nay vừa ra đại lý hỏi thì lại thấy có nhiều loại lắm, thêm cả 1 cầu số tự động, 1 cầu số sàn... Em đang kết SF máy dầu còn vợ cả lại khoái Civic 2.0.

Bác có biết giá cả hiện nay thế nào không ạ?

Thú thực đây là lần đầu em mua xe, có gì nhờ các bác tư vấn giúp.

Hạng B2
23/11/04
309
5
18
tvtruc nói:
danglong nói:

Bác làm ơn cho hỏi làm thế nào để phân biệt SLX và MLX? SXL có gì hơn MLX? Em cũng đang định cố 1 em. Xem trên website của HMV chỉ thấy nói có 2 loại là máy dầu và máy xăng. Hôm nay vừa ra đại lý hỏi thì lại thấy có nhiều loại lắm, thêm cả 1 cầu số tự động, 1 cầu số sàn... Em đang kết SF máy dầu còn vợ cả lại khoái Civic 2.0.

Bác có biết giá cả hiện nay thế nào không ạ?

Thú thực đây là lần đầu em mua xe, có gì nhờ các bác tư vấn giúp.
Để trả lời thắc mắc của bác em e viết ra không hết, tốt nhất bác nên đọc lại các bài cũ.

Em chỉ túm tắt cho bác mấy vấn đề:

- "...làm thế nào để phân biệt SLX và MLX? SXL có gì hơn MLX?...": SLX hơn nhiều đồ chơi bác ạ, em ví dụ vài món: Gương hậu có la bàn, CD MP3 6 đĩa - Loa Alpine, có woofer nữa thì phải, ghế da lộn, đèn xenon, cảm biến gạt mưa, lùi xe gương chiếu hậu tự cụp xuống, VDC (Cân bằng điện tử), hỗ trợ xuống dốc (2009 mới có thì phải), rửa đèn,... (Em ko nhớ hết). Bác trả thêm nữa còn có: Chạy nhanh vô lăng tự xiết chặt, Túi khí bên hông, tự cân bằng xe khi chở nặng (Không biết em hiểu có đúng không nữa, nguyên bản là Self Leverlizer), chìa khoá thông minh, cửa nóc an toàn, DVD gắn thiết bị định vị. Có logo "SLX" bên ngoài xe nữa

- "...Em cũng đang định cố 1 em...": Cố thì cố lên SLX 2.2 4wd Hi-deluxe luôn đi bác! Sau đỡ lăn tăn. Mà bây giờ giá đang tốt lắm đấy bác! Sang năm TBạ lên, Thuế TTĐB lên, đồng won có khi cũng lên giá, blah blah ---> Múc luôn đi bác!

- "...của HMV chỉ thấy nói có 2 loại là máy dầu và máy xăng": Khuyên bác về xe của HMV là ĐỪNG MUA!!!. Trừ khi bác mua loại rẻ nhất, đồ chơi rất rất chán đấy. Xe HMV chỉ hơn bảo hành thôi. Các loại xe HMV thì mức giá so với cấu hình đem lại thì quá đắt so với xe nhập trực tiếp

- "...Em đang kết SF máy dầu còn vợ cả lại khoái Civic 2.0...": Làm theo ý bác đi ạ!

• Like
Reactions: SPCT and sannguyen
Tập Lái
11/5/07
17
7
3
"...Em cũng đang định cố 1 em...": Cố thì cố lên SLX 2.2 4wd Hi-deluxe luôn đi bác! Sau đỡ lăn tăn. Mà bây giờ giá đang tốt lắm đấy bác! Sang năm TBạ lên, Thuế TTĐB lên, đồng won có khi cũng lên giá, blah blah ---> Múc luôn đi bác!

Bác cho em hỏi giá SLX 2.2 4WD Hi-deluxe ở Hà Nội tầm này giá bao nhiêu vậy ?

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
e đang chạy con Santa Fe HMV nói chung hài lòng nhưng nếu biết trước e ko mua xe của HMV vì bị cắt nhiều quá nói chung hối hận đã ko mua hàng nhập khẩu vì chẳng đắt hơn bao nhiêu so với Option bi cắt nếu đem số tiền đó đi gắng lại thì cũng chẳng thể nào gắng được!

Nhưng về máy móc thì nghe nói đỡ hư hơn xe nhập vì xe HMV Euro III nên ít hại máy hơn xe nhập Euro IV do dầu VN vượt mức cho phép tiêu chuẩn dầu của động cơ Euro IV

có lẽ phải đợi 1 thời gian nữa mới chứng minh được nhận định trên

Last edited by a moderator: