Tư Vấn Chia Sẻ Phim V-Kool thật giả?

Tập Lái
27/11/09
22
0
0
45
Em đang định đem con xe đi dán mà đọc nhầm thớt này thấy hoang mang quá

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
Lời nói, giấy chứng nhận, hình thức sản phẩm có thể làm giả những chất lượng thì không thể làm giả được các bác ạ. Các bác cứ mang mẫu để kiểm tra là biết ngay thôi. Cá nhân em thấy, việc phân biệt giữa V-KOOL thật và V-KOOL giả rất rõ ràng khi test mẫu V70 hoặc VK40 trên đèn hồng ngoại.
Cơ quan quản lý thị trường chống hàng giả chưa tốt thì người tiêu dùng phải biết tự bảo vệ mình, tránh việc tiền mất tật mang.
Thực ra V-KOOL được nhập độc quyền bởi công ty TNHH V-KOOL Việt Nam. Theo em đựơc biết, một đặc điểm quan trọng nữa là V-KOOL bảo hộ độc quyền, tức là V-KOOL quốc tế không cho phép các nước khác bán V-KOOL vào VN ngoài V-KOOL quốc tế. Bác nào kỹ tính có thể vào website hỏi V-KOOL quốc tế về vấn đề này [link]http://www.v-kool.com/[/link] . Vậy là việc nhập V-KOOL không chính ngạch đã rất khó rồi chứ đừng nói là nhập không chính ngạch mà lại rẻ hơn.
Tại miền Bắc, việc phân phối do chính công ty TNHH V-KOOL VN phân phối. Tại miền Nam thì do chi nhánh tại số 9 Nam Quốc Cang phân phối nên họ bán cho ai thì họ đương nhiên biết chứ.
Tặng các bác một bài về thật giả v-kool.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
PHONG NGUYEN nói:
- Kinh doanh thì đại lý nào cũng muốn chạy doanh số.Bán lô 2% sang tay ngang thì cũng nên bán chứ :D:D
Như thế là dại bác ạ. Được 2% mà vi phạm quy định bị phạt này nọ còn mệt hơn. Chạy doanh số để thưởng chứ đâu để bị phạt? Mới cả nếu người mua được có 2% thì sao có thể cạnh tranh với chính người bán và những đại lý cùng cấp với người bán. Những đại lý chính hãng phải có hàng chục % thì họ mới làm chứ. Mà bán không chính hãng thì phải rẻ hơn chính hãng rất nhiều mới có khách chứ.
Vậy là người bán không muốn bán, người mua không muốn mua nên cung - cầu không thể gặp nhau đâu.

Hạng D
19/10/09
4.732
14.266
113
Tel : 0949999684 .
hiep23984 nói:
PHONG NGUYEN nói:
- Kinh doanh thì đại lý nào cũng muốn chạy doanh số.Bán lô 2% sang tay ngang thì cũng nên bán chứ :D:D
Như thế là dại bác ạ. Được 2% mà vi phạm quy định bị phạt này nọ còn mệt hơn. Chạy doanh số để thưởng chứ đâu để bị phạt? Mới cả nếu người mua được có 2% thì sao có thể cạnh tranh với chính người bán và những đại lý cùng cấp với người bán. Những đại lý chính hãng phải có hàng chục % thì họ mới làm chứ. Mà bán không chính hãng thì phải rẻ hơn chính hãng rất nhiều mới có khách chứ.
Vậy là người bán không muốn bán, người mua không muốn mua nên cung - cầu không thể gặp nhau đâu.
- Dạ em ví dụ với bác như sau .Nếu bác là nhà phân phối Bugi NGK ở Việt Nam và có ông kia là nhà phân phối Denso ở Thái Lan thì có thể trao đổi thôi .Bác bán rẻ chạy doanh số để mua lại Denso giá rẻ thôi .Lợi nữa là sang ngang khỏi chuyển tiền. Lâu lâu làm vài lô về sang tay rồi chuồn có sao đâu ạ :p:p:p:p
- Trên khía cạnh kinh doanh nhỏ kiếm cơm em thấy vậy thôi ạ :D:D:D:D.Nếu món hàng đó có chiết khấu 40 -50 % thì quá tốt còn gì .

Hạng B2
12/3/07
137
3
18
Hà Nội
www.denthan.com
PHONG NGUYEN nói:
hiep23984 nói:
PHONG NGUYEN nói:
- Dạ em ví dụ với bác như sau .Nếu bác là nhà phân phối Bugi NGK ở Việt Nam và có ông kia là nhà phân phối Denso ở Thái Lan thì có thể trao đổi thôi .Bác bán rẻ chạy doanh số để mua lại Denso giá rẻ thôi .Lợi nữa là sang ngang khỏi chuyển tiền. Lâu lâu làm vài lô về sang tay rồi chuồn có sao đâu ạ :p:p:p:p
- Trên khía cạnh kinh doanh nhỏ kiếm cơm em thấy vậy thôi ạ :D:D:D:D.Nếu món hàng đó có chiết khấu 40 -50 % thì quá tốt còn gì .
Nếu hãng Bugi NGK cấm em phân phối bugi NGK ra nước ngoài mà em làm vậy tức là em đã sai với hợp đồng. Khi đó nhà phân phối chính thức tại Thái Lan sẽ bị ảnh hưởng quyền lợi và đương nhiên họ sẽ tìm nguồn hàng đó ở đâu để kiện hãng Bugi NGK.
Mỗi hãng có một cách thức phân phối sản phẩm khác nhau.
Việc hãng A cho đại lý X độc quyền bán (có bảo hộ độc quyền) sản phẩm abc tại VN khác với việc hãng A chỉ cho duy nhất đại lý X nhập độc quyền trực tiếp từ hãng.
Em lấy ví dụ :
Trường hợp 1 có bảo hộ độc quyền, V-KOOL quốc tế cho Cty VKOOL VN độc quyền bán phim VKOOL tại VN và sẽ cấm tất cả các đại lý từ khác nước khác bán VKOOL vào thị trường VN. Em làm công ty abc và em muốn có phim VKOOL thì em không thể nhập từ nước khác hay VKOOL quốc tế mà phải qua V-KOOL VN.
Trường hợp 2 chỉ là độc quyền nhập hàng từ chính hãng. 3M quốc tế cho Cty 3M VN độc quyền tại VN mua sản phẩm 3M từ chính hãng nhưng ko cấm các đại lý khác bán 3M vào VN. Em là công ty abc muốn mua 3M chính hãng, em ko thể mua trực tiếp 3M chính hãng từ 3M quốc tế nhưng em vẫn có thể mua từ nước thứ 3 như Lào, Thái, Sing ... mà vẫn không hề phải qua 3M VN.
Hình thức phân phối thứ 1 sẽ giúp quản lý hàng hóa tốt hơn nhưng tất nhiên điều khoản ràng buộc khác như doanh số, mô hình ... sẽ chặt chẽ hơn hình thức thứ 2.

Hạng D
19/10/09
4.732
14.266
113
Tel : 0949999684 .
Nói chung cũng có nhiều trường hợp khó nói lắm bác à .Kiện qua cáo lại thì cũng vậy,tất cả đều mua hàng của Cty mẹ hết thôi.Chừng nào ảnh hưỡng đến nhà phân phối quá mức thôi,với lại ai mà kiểm soát hết,khách hàng có tiền thì mua hàng thôi,tất nhiên điều này bán với số lượng ít ở mức nhỏ lẻ.Độc quyền cũng có giới hạn của độc quyền thôi.

Hạng B2
20/5/11
408
1
18
Em cũng có chút xíu ý kiến vì e cũng hay tư vấn khách hàng. Và em luôn cung cấp đầy đủ thông tin về chất lượng cũng như giá cả cho khách hàng tự chọn lựa. Em luôn ưu tiên cho hàng chính hảng và có bảo hành chính hảng. Tuy nó mắc hơn nhưng theo câu châm ngôn người xưa " tiền nào của đó " chỉ đơn giản vậy thôi. Việc còn lại là do khách hàng quyết định.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Bây h trang web của Vkool đã có thông tin Cường Nga, vậy Cường Nga bây giờ là đại lý chính thức à các bác?