Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Va quẹt nhỏ, thể hiện văn hoá giao thông

Chỉ là va chạm nhỏ nhưng thể hiện văn hoá người tham gia giao thông. Hôm qua, xe em đi từ Võ Văn Kiệt vào Nguyễn Văn Cừ. Xe em đi đúng làn, còn xe kia từ cầu đi xuống chen 2 xe 1 làn. Xe em do đường đông đã dừng hẳn mà xe đó vượt phải xe trong rồi táng đầu xe em. Sự việc sẽ chẵng có gì đáng nói, nhưng...[pagebreak][/pagebreak]

Ông này khoảng gần 60 tuổi, đi chơi tennis về, chở theo vợ và con cháu. (Cháu thì cho ngồi ghế trước với vợ). Xuống xe ổng có nhiều lời khó nghe và tay trên. Ổng cứ chăm chăm xe xe ổng. Em xuông xe, không xem xe mình vì nghĩ thôi kệ , về làm lại, cũngng không tranh cãi đúng sai mà nói ngay với ổng: " Chú, lỡ va quẹt rồi mà bị cũng nhẹ nên thôi mình hoà hữu nhau nhé. Đi nhanh chứ kẹt xe người ta."

Vậy ổng khônh chịu. Cứ lu loa. Em cũng muốn buổi tối 2 bên vui vẻ nên bảo "thôi, cháu làm xe cũng nhiều nên cũng biết cái này hổng nặng gì, chú cầm 500k đánh bóng nhé".

Ổng cũng không chịu. Cứ lu loa. Đòi gọi CA, đòi mang xe vào Toy Bến Thành ....

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Cho ổng xem clip, chỉ cho ổng xem cái sai của ổng mà ổng cứ cãi ngang. Thôi thì để CA xuống. Thật phiền các anh ấy cho sự việc quá đơn giản.

Ổng cứ lu loa mãi. Em giũ bình tĩnh vẫn xưng chú cháu giải thích. Ổng còn xưng "chú là CA đấy" . Em mừng rơn :" Ồ, chú là CA cháu càng mừng ..." . Thấy thái độ của em , ổng giật mình chối.

đây là clip khúc đầu vừa xuống xe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Rồi sao nữa hả bác? bác kể bị ngắt quãng cứ như phim Hàn, khúc gay cấn thì hết phim kkkk
Hì , tại mấy lão trong group FB của em cũng hóng nên em phải trả lời nhiều quá. Riết không biết bên nào nói tới cái gì !!! :3dcuoi:

Về phần êm, xuống xe, không cần xem xe mình bị gì, dù mình đúng xe kia lỗi nhưng vẫn không nói lỗi phải, lại còn có thiện chí bồi thường cho xong nhưng bên kia cứ cù nhây đòi hơn. Em không hiểu họ tranh hơn được vài trăm để làm gì!

Ổ cứ luôn miệng nói vài triệu với ổng không đáng là bao mà xe ổng không bao giơ mua bảo hiểm. The mà lại khi CA xuống , nói với ổng thoe chiều cho thấy là ổng sai rồi mà ổng cứ kèo nèo thêm. Em bảo :" Chú, cháu là đàn ông, CA đã xuống thì cháu không bắt đền chú thì thôi chứ 1 dồng cũng không đưa" . Thế là lại cù nhây tiếp.
Vợ em nói với ổng :" Chú ơi, bọn cháu không cần đòi bồi thường, chỉ cần mọi người đi cho thoải mái" . Ổng lại quát lên :" Chú sai chú sẽ đền" . Bà vợ ổng thì qua gặp vợ em :"Cháu nói chồng cháu bớt nóng (trong khi ổng cứ quát còn em nói nhẹ nhàng, không tranh cãi) rồi đưa chú 500k rồi đi" . Vợ em thấy tưc cười nên :" Cô cần 500k dữ vậy sao ?!"
Có CA đó, giải thích hoài ổng không chịu. CA thu giấy tờ . Xe ổng không cavet. Em hỏi anh CA sao xe đó không cavet. Ổng nhột.
Mãi sau, ổng bảo thôi lúc nãy nói đưa 500k thì đưa đây!!! Em lập lại không đưa nữa. Thế là đứng tiếp.

Hồi lâu sau chán chê, CA người ta cũng nản với lão này. Ổng im im "thôi đi" . Thê là đi. CA mứng. Em thì khoẻ vì còn kịp chỏ con đi ăn cari Musa.