Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả
Số là chiều qua xe lốp xe của em bị non hơi, em đem ra chổ vá lốp xe tại cây xăng góc ngã tư Hàng Xanh, đối diện Trung tâm Ngoại ngữ Đông Âu trên đường Điện Biên Phủ. Sau khi kiểm tra, bác thợ chỉ cho em xem chổ xì là chổ được vá lụi (vá đâm) nên cần vá lại. Bác ấy ra giá là 50.000 đồng cho lỗ ấy. Em không chụi vì quá mắc nên bác bảo là 30.000 đồng, vá hai lớp. Em thấy bác ấy vá bằng 2 miếng keo đen, hình tròn, một miếng nhỏ và một miếng to bên ngoài. Em rất thắc mắc là không biết giá cả như vậy có ổn không?

Trước đây em thường vá ở một tiệm ngay bến xe Miền Đông, nếu mang vỏ ra thì tiền công một lỗ là 10.000 đ, tháo lắp bánh xe luôn thì 15.000 đ.

Vài dòng thắc mắc với các bác.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
từ Hàng Xanh -> Cầu SG tới ngay chân cầu vượt (cho người đi bộ) chợ VThánh có cái tiệm bán vỏ Goodyear + vá vỏ, mặt tiền nó ngay cái gầm cầu luôn, 15K/ lỗ tất tần tật, chỗ HXanh có tiếng vá bẩn + lấy đắt, bác ra đó làm gì

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Ngã 3 Nguyễn Thị Thập + Lâm Văn Bền (Q7) mới mở shop của Michelin, 15k một lỗ.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
à, nhân vụ vá vỏ em hỏi ké: trước khi tháo vỏ em hay cẩn thận lấy bút xóa vạch từ mâm -> vỏ đánh dấu, khi lắp em bảo thợ theo đó mà căn, nó cười bào em khéo lo, đã vá rồi còn cân nữa đâu phải làm thế? các bác có làm như em không? hay kệ nó lắp thế nào cũng đc?

xe em có cái van sau nó lỏng chân, hôm nay rửa xe mới biết để yên không sao nhưng lắc nó qua lại thì nó xì (có nước mới nghe thấy) 3 cái van kia không bị thế, em hỏi không biết chỗ vá vỏ nó có sửa van không? hay lại vào hãng hả các bác?

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Sau khi vá tốt nhất là cân lại bánh xe.
Ở Lý thái Tổ em vá 2 lỗ 20K. Ngon bổ rẻ

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
tuanle nói:
à, nhân vụ vá vỏ em hỏi ké: trước khi tháo vỏ em hay cẩn thận lấy bút xóa vạch từ mâm -> vỏ đánh dấu, khi lắp em bảo thợ theo đó mà căn, nó cười bào em khéo lo, đã vá rồi còn cân nữa đâu phải làm thế? các bác có làm như em không? hay kệ nó lắp thế nào cũng đc?

xe em có cái van sau nó lỏng chân, hôm nay rửa xe mới biết để yên không sao nhưng lắc nó qua lại thì nó xì (có nước mới nghe thấy) 3 cái van kia không bị thế, em hỏi không biết chỗ vá vỏ nó có sửa van không? hay lại vào hãng hả các bác?
Em nghĩ là nó nói đúng vì nếu bác xem 1 công đoạn cân bánh bằng máy mới thấy nó đòi hỏi độ chính xác cao . Thật ra em nghĩ chuyện cân bánh này và chuyện bơm khí nito cũng thuộc phàm trù tâm lý vì ở VN khg đủ tốc độ để tận hưởng mấy chuyện này . Ngày xưa con altis của em đem rửa xe , tụi thợ nó chà bánh xe văng mất luôn mấy miếng chì cân bánh , mình đâu có để ý vì nó nằm khuất trong , về nhà em vẫn quất 120 ngon ơ (lên nữa thì em khg biết ) . Con xe sau này của em cũng để mặc tụi nó ráp sao cũng được (mỗi lần vá bánh) , em thấy cũng chạy phà phà , chỉ kêu tụi nó bơm 4 bánh cho đều thôi )

Vụ sau bác hỏi thì em chịu , nhưng em nghĩ chuyện này ra mấy tiệm bán mâm nó xử được hết :D

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
em thường vá 20K trên Ql 13 gần cầu Bình Phước