Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Đầu năm tranh thủ đưa 1 cụ già đi chùa kết hợp ăn chơi tý, em chọn Vũng tàu cho gần! KS thứ 7 ở VT thường rất đông và hay chặt chém nên em cũng sợ, và cẩn thận book phòng trước qua agoda, kết quả là đã có 1 phòng tại Mường Thanh VT với giá 1.050.000 VND. Sáng thứ 7 đi sớm, đi Vũng Tàu thôi mà buổi sáng cũng dậy từ 5h30, 1 tấm hình trước khi lên đường:

Dậy thì sớm nhưng vì còn 1 bầu đoàn thê tử nên cuối cùng xuất phát cũng rất muộn, tuy nhiên đích đến chỉ là VT thôi nên ... chả lo gì!
Gần 9h mới tới cơm tấm Thuận Kiều ở gần Suối Tiên, kekeke, chộp 1 bông hoa để nhớ cái giờ mình tới, quán này ai cũng biết em chả chụp.

Điểm dừng chân thứ 2 là Mekong ngay sau bò sữa, chỗ này giờ đẹp quá, bonus vài tấm hình nhé các bác:

Các bác đừng nhìn giờ mà chê em đi chậm nhé, đường đi VT giờ đẹp thật, nhưng em vẫn cứ chạy chậm cho lành.
Hoa ở đây rất nhiều, thích thì cú chộp thôi, từ hoa giấy này

đến hoa ... em không biết tên các bác ạ

đây là một loại nữa cũng ko bít tên luôn

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Vẫn còn nhiều, đây:

và đây nữa

Bông súng

thêm cái thác nước trước khi đi tiếp

Trang upanh nó bị làm sao thế này, tý em up tiếp nhé các bác! :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Các bác chờ tý, em đi tiếp ngay đây ạ
Ghé Kiều Đàm ni tự, ngay TT Phú Mỹ đàm đạo với sư cô

Chụp vài tấm hình trước khi đi tiếp

khoe F1 tý nữa nhé các bác

toàn cảnh

và 2 sợi râu rồng

Em đi tiếp sang 1 ngôi chùa nghèo chưa xây xong để thăm sư cô trụ trì và mấy đứa nhỏ mồ côi ở đây!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Chỗ này còn đang trong quá trình hoàn thiện, ngổn ngang gạch đá, sân vườn chưa xong

Nhưng sư cô ở đây nấu món bún riêu ngon tuyệt, em tới lần nào cũng phải 1,5 tô (bún chay mà ngon hơn mặn nhé các bác), quên không chụp hình tô bún, xin lỗi các bác, em thêm 1 góc khác của chùa để em đi tiếp.

Giờ thì Mường Thanh thắng tiến thôi ạ!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Tới Vũng tàu rồi, đi dọc theo bờ biển qua bến tàu cánh ngầm một đoạn là đã thấy cái KS này (đường Thống nhất, lùi vào phía trong một tý nhé các bác chứ nó không nằm ngay bờ biển đâu). Không cần xem bản đồ vì tới đây là tự nhiên sẽ thấy.
Vào ngay bãi xe, cảm nhận đầu tiên là các chú bảo vệ, thân thiện, lấy cả nùi lau để lau kiếng xe khi mình đang chưa kịp ra khỏi xe, không có tác dụng và hiệu quả nhiều, nhưng về tâm trạng và cảm xúc thì có đấy. Em chỉ gửi 10k cafe (chú BV bê luôn đồ cho em vào sảnh) thấy vui vẻ, dễ chịu thật.
Phòng em ở lầu 6, sau 1 hồi thương lượng thì tiếp tân (cũng rất dễ chịu) đổi cho em lên lầu 9, phòng có cửa sổ nhìn ra biển và cửa sổ khác nhìn ra tượng chúa! Do khách sạn mới khai trương nên cái gì cũng còn rất mới và sạch sẽ, mới đến nỗi trong phòng còn ... mùi vôi ve phảng phất :D
Khi ở quầy tiếp tân, em nhìn giá phòng thì cái giá thấp nhất tại ngày hôm đó là 1290K vnd cho 1 phòng loại rẻ nhất, phòng em là loại ... rẻ thứ 2 (tứ là sẽ mắc hơn cái phòng rẻ thứ 1 kia khoảng 250k vnd), kết luận là cứ agoda cho ngon bổ rẻ các bác ạ!
Ti vi thì LCD - ok, phòng tắm không có bồn nhưng em chẳng cần bồn nên em thấy cũng ok luôn, có đủ cả, nào là xà bông, gương lược, máy sấy tùm lum tà la, nhìn nói chung đẹp mắt.
Máy lạnh thì hơi lạ là không dùng máy trung tâm mà mỗi phòng có 1 máy??? em không hiểu!
"Viu" nhìn ra biển đây

còn phía tượng chúa đây

Quên, lúc ngồi chờ lấy phòng được mang tới free 2 ly nước trà uống cũng rất ngon, ngay cạnh sảnh là quán cà phê tương đối rộng rãi và ấm cúng, nó đây (sảnh trước):

và cafe đây

Chỗ ngồi thoải mái, yên tĩnh, nhân viên phục vụ nhiệt tình, giá của 1 ly cf đá là 25k - chấp nhận được phải không ạ?
Khách sạn này nằm giữa bến tàu cánh ngầm (em đoán khoảng 1km)

và cáp treo vũng tàu cũng khoảng đó nữa

Như vậy bác nào đi công tác thì ở đây cũng tương đối thuận tiện, đi xe hơi thì bãi xe để được khoảng 20 chiếc (nhưng nhìn cách phục vụ thì em nghĩ kiểu gì cũng có chỗ đậu xe an toàn) và cách cây xăng trên đường Trần Hưng Đạo chỉ khoảng 500m

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Khách sạn phải dùng bãi tắm chung ở chỗ này (đi bộ khoảng 500m là tới), ngay dưới mấy cây dừa đó các bác :D. Mấy chú tiếp tân nói rằng tắm ở bãi này tốt nhất đấy vì không có đá ngầm, em không tắm thử nên em không biết, thấy rất nhiều người tắm!

Upanh hôm nay cùi bắp quá, chiều em tiếp tục cho đỡ xì trét nhé, các bác thông cảm! EM vọt

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Đây là hồ bơi ở lầu 3 của KS, nó nhỏ tới mức này các bác ạ

Có vẻ như chỉ thích hợp cho trẻ em bơi, cũng không sao, méo mó có hơn không, bác nào thích hồ lớn thì ra đây

buổi chiều lúc hoàng hôn xuống cực đẹp luôn, em có vài tấm hình. Quên, cứ nghĩ là sáng sớm đón bình minh, vậy mà cái góc này của VT lại nhìn thẳng ra biển và hướng tây
thật, hướng tây chắc phải hơn hướng ... ta chứ
Nắng chiều chói chang này

muộn hơn chút nữa này

xuống gần tới biển này

mất tích sau mây này

rồi lại hiện ra nữa này

rất hoành tráng

rồi chuẩn bị mất tăm

so với hồi chiều

tới giờ ăn nhậu rồi, em ra Gành Hào và còm men về nó tý nhé!

Hạng C
14/9/12
992
882
93
51
Sài Gòn
Ra đến quán, mới đi chậm lại chút là mấy chú bảo vệ đã ngoắc tay ra chiều hết chỗ (giờ này thì ai chả biết là hết chỗ), ông anh đã đặt chỗ trước rồi nên nhiệm vụ của các bạn là chỉ cho mình chỗ đậu xe.
Phải chạy rất xa lên đầu đường mới có chỗ đậu xe, lúc này thì em xin phép gọi 1 chú là thằng vì cái thái độ của nó, nó không chỉ, không ra hiệu, em đậu hơi xa lề tý và chờ cho mấy bác khác ổn định chỗ thì em mới de vào, vậy mà nó nói xe bé tý mà de đi de lại mãi không vào được (mk, xin lỗi nếu không có chúng nó đứng ở đó ra hiệu, nói năng lung tung thì đã đậu xe xong từ lâu). Xe em đậu hơi xa lề tý mà nó dọa em công an tới hốt xác (kekeke), sợ kinh.
Sau đó có 1 chú khác ra hỏi em có đặt chỗ chưa, tùm lum tùm la ... với ý tốt thì cái thằng lúc nãy nó lại nói với chú kia là không cần hỏi, ý là ... không muốn chơi với em. Điên thế không biết.
Em điên nó quá mới hỏi nhỏ cái chú nhiệt tình là ở đây có lấy tiền giữ xe không thì nói không lấy, không lấy nhưng anh vẫn cho chú 20k ngay trước mặt cái thằng kia, chủ yếu cho bõ ghét cái thái độ.
Quán này giờ nó đông kinh khủng, cái bãi đất trống ngày xưa dùng để xe thì bây giờ bày hết cả bàn ra đó cho khách ăn mà vẫn cứ hết chỗ vào lúc mới 18h30.
Thôi mặc kệ, dù sao thì cũng phải nhậu thôi, đồ ăn vẫn ngon (do đông khách nên đồ nhất dịnh phải tươi ngon thôi).
1 góc quán

Về lại KS, khu cáp treo và KDL Hồ Mây về đêm

Còn nhiều hình nhưng cái trang upanh hôm nay em thấy nó chạy sao sao đó nên em tạm dừng ở đây.
Kết luận về cái Mường Thanh là một địa chỉ nên nghỉ lại ở VT
Rất êm đềm, không ồn ào
Nhân viên phục vụ thân thiện, nhiệt tình
Hồ bơi tàm tạm
Đi lại từ đây ra các nơi đều không quá xa
Ăn uống ngay trong KS cũng được, giá tạm chấp nhận (tại nhà hàng 1 lon bia Tiger 28K, 1 chén súp hải sản cho f1 = 45k), nhưng nhà hàng chỉ làm việc đến 11h đêm, sau giờ này đi ra phố ăn luôn
Buffet sáng không nhiều món và đồ ăn chưa thực sự ngon, tuy nhiên vẫn chọn được món để ăn và cũng vẫn chấp nhận được các bác ạ
Tầng trệt có máy vi tính cho f1 chơi game đỡ ghiền (nếu chúng có nhu cầu)
Em thêm tý nữa (nói nhỏ thôi nhé): Bà cả hỏi có massage không? em gọi xuống tiếp tân thì nói có, cả nam lẫn nữ đều ok, 200k / suất, vậy mà bả xuống massage thì không thấy có cả dầu massage, chỉ dùng tay không
! Đau hết cả người, trân trọng kính báo (em không đu theo vụ này nên không biết gì hơn, chỉ nghe qua lời kể :D)!
Nếu lần sau đi và vẫn có giá như thế thì em cũng vẫn ở chỗ này các bác ạ, em xin hết!

Status
Không mở trả lời sau này.