Tập Lái
28/2/16
9
5
3
31
Hi các bác, em là mem mới, định bụng là khoảng 1-2 tuần nữa cũng lấy 1 em New Sò bản DATH, cũng là chiếc đầu tiên mua luôn ạ, em đi test drive nghiên cứu các kiểu rồi thấy ưng cái bụng lắm ạ. Tuy nhiên đọc lướt thấy e nó hình như cũng có mấy bệnh lặt vặt, sẵn đây em muốn cũng hỏi các bác vài câu newbie ạ

1. Xe này mới về có cần gắn thêm gì cho em nó không vd thay bugi, lọc gió, chạy dầu hãng hay loại dầu nào cho bản dầu ạ.

2. Rodai thế nào cho chuẩn ạ

3. Làm đèn gầm (em định ghé Khắc Trung ạ) loại có 4 hột khoảng bao nhiêu ạ.

4. Có cần phun gầm gì gì chống ồn ko ạ.

5. Chi phí tạm tính nuôi xe mỗi tháng ạ (tầm dưới 1000km/tháng)

• Like
Reactions: trunghau1801
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Hi các bác, em là mem mới, định bụng là khoảng 1-2 tuần nữa cũng lấy 1 em New Sò bản DATH, cũng là chiếc đầu tiên mua luôn ạ, em đi test drive nghiên cứu các kiểu rồi thấy ưng cái bụng lắm ạ. Tuy nhiên đọc lướt thấy e nó hình như cũng có mấy bệnh lặt vặt, sẵn đây em muốn cũng hỏi các bác vài câu newbie ạ

1. Xe này mới về có cần gắn thêm gì cho em nó không vd thay bugi, lọc gió, chạy dầu hãng hay loại dầu nào cho bản dầu ạ.

2. Rodai thế nào cho chuẩn ạ

3. Làm đèn gầm (em định ghé Khắc Trung ạ) loại có 4 hột khoảng bao nhiêu ạ.

4. Có cần phun gầm gì gì chống ồn ko ạ.

5. Chi phí tạm tính nuôi xe mỗi tháng ạ (tầm dưới 1000km/tháng)
Theo em:
1. xe mới nên không cần thay gì, mọi thứ bảo dưỡng cứ theo hãng, bác chạy khoảng 10k rồi tính tiếp lúc đó độ đẽo gì cũng chưa muộn.
2. cứ chạy bình thường trong phố, nhưng ra xa lộ hay cao tốc cũng nên vài lần đạp lút chân ga.
3. Tùy theo ý bác
4. cũng không cần thiết lắm.
5. xe bác chạy dầu thì ít tốn tiền nhiên liệu lắm, chỉ tốn các khoảng phí cầu đường bến bãi và gởi xe thôi, nếu bác để xe trong nhà thì chi phí khoảng 3,4chai/ tháng thôi.

Tập Lái
28/2/16
9
5
3
31
Hôm nay xe em về đến Garage rồi, ĐL có kêu qua coi, mà mấy sale Kia comfirm cho em cái là bản 2016 Sò đổi màu ghế qua màu trắng xám rồi à ?? Xe màu đen ạ