Hạng B1
22/1/08
71
5
8

(Hình chụp lúc chứa gắn đèn Narva và cản hông)

Nói thật mình vốn con nhà nghèo mà mê xe hơi nên lúc có ý định mua xe chỉ dám mơ xe cũ. Rồi một hôm đọc báo thấy có bác bán con Vitara màu đỏ (Đời 2005 đã chạy 33,000km), thế là tức tốc lấy xe máy (cũng màu đỏ) chở bà cả đi xem. Bà cả được cái nhanh nhạy, xem ưng cái bụng là duyệt. Cái này gọi là tình yêu sét đánh, chỉ xem duy nhất một xe, mua luôn, chồng tiền chạy về luôn.

Sau gần 2 năm và 30.000km cùng em vi vu trên mọi nẻo đường mưu sinh, hôm nay mới có dịp viết vài dòng về em.

Em màu đỏ, không biết tại mình chủ quan duy ý chí hay tại phản ứng của tone màu, nhưng mình quả quyết là màu này trông em mạnh mẽ và sang hơn. Mình đã trang bị cho em: Baga mui, cản sau, cản hông, ốp trần lót sàn, chống nóng 3M chính hãng, bọc da toàn bộ ghế, đèn Narva (Của bác Năm Vú), 4 vỏ GoodYear mới….Nên bây giờ trông em càng nổi bật so với càng bạn cùng trang lứa (Vốn được gọi là những chú Vịt xấu xí).

Cảm nhận sau gần 2 năm và 30.000km hành trình: (nói chung cũng giống các bác đang chăn Vịt khác)

Ưu điểm:
Bền: Nổ máy là chạy không bao giờ cảm cúm, sổ mũi gì. Nếu có hết bình chỉ cần nhờ chú nào đẩy chừng 10m là nổ. Chỉ duy nhất một lần thay đĩa ly hợp bị cháy.

Cảm giác lái thoải mái, tầm nhìn tốt …nên leo lên xe là hưng phấn ngay J

2 cầu địa hình: Mình mê nhất khoản này, trong thành phố thì lội nước, leo lề, bò qua cống rãnh vô tư, đi câu thì khỏi nói: mình đã từng bò ngất ngưỡng qua những cung đường xấu đến nổi xe máy Win cũng phải quay đầu đẩy lui.

Rẻ: Không lo mất đồ, chen lấn vì kẹt xe cũng không ngại. Rẻ nhưng cũng không quá bèo: mọi thứ đều chỉnh điện, máy lạnh tốt, cách âm cũng không tệ. Xe lắp ráp VN nhưng mọi chi tiết đều “Made in Japan” hết

Khuyết điểm:
Xe sàng, xóc, chạy nhanh (100km/h) cảm giác không an toàn, ngồi băng sau dễ say xe (Bà cả bắt đầu không thích rùi)
Chân côn nặng, kẹt xe hơi mỏi chân

Tiếc:
Xe ngừng sản xuất nên chả còn bao nhiêu chiếc chạy ngoài đường, mà nếu có, hình như chủ xe cũng chẳng còn mặn mà nên để cho xe xuống cấp quá, làm mọi người cứ nghĩ xe này mau xuống.

Tình yêu dành cho em Vitara sau 2 năm vẫn mặn nồng như ngày nào nên mình viết vài dòng để cảm ơn em vì sự tận tụy, bền bĩ trên những chặng đường và chia xẻ cùng các bác đang chăn Vịt như mình. Cũng xin cảm ơn diễn đàn OS đã cho mình nhiều thông tin bổ ích khi lái xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội
Cảm ơn bác Damhaphu. Tôi đang định viết về Vit và bác đã nhanh tay làm trước mất rồi.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn
Em lang thang trên mạng sưu tầm được cái này ạ:

Đi VIT hay bị ngươi ta ghét, thế nên chủ VIT không dám bán.

Chú bán xang ghét vì ít khi ghé qua, mỗi lần ghé chỉ làm độ 3-4 chăm đã đầy.

Gara sửa xe ghét vì lâu lắm mới đến chơi, mà có đến cũng chỉ nhờ rút hộ cái đinh găm ở lốp.

Anh em ghét vì đi đâu, vợ con họ cứ đòi ngồi lên VIT "Cho đỡ say xe"

Bạn bè ghét vì đi chơi picnic núi họ phải để xe dưới chân cuốc bộ trong khi chủ VIT phi cả xe lên.

Lái xe trên đường ghét vì đi theo VIT, qua chỗ lầy, thằng VIT chạy M.Ị.A mất, còn mình phải nhờ dân hau bên đường ... đủn, mất mây lít

Anh em trông xe ghét vì chủ VIT toàn để xe cạnh đường rồi đi, chả bao giờ cho vào bãi, chả thu được 1 cắc tiền trông xe

Nghiện ghét vì đưa cho nó cái tô vít bảo " cho mày 2 phút", nó nghĩ mãi không biết vặt cái gì.

Nói chung là hay bị ghét.

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Nam Vũ nói:
Em lang thang trên mạng sưu tầm được cái này ạ:

Đi VIT hay bị ngươi ta ghét, thế nên chủ VIT không dám bán.

Chú bán xang ghét vì ít khi ghé qua, mỗi lần ghé chỉ làm độ 3-4 chăm đã đầy.

Gara sửa xe ghét vì lâu lắm mới đến chơi, mà có đến cũng chỉ nhờ rút hộ cái đinh găm ở lốp.

Anh em ghét vì đi đâu, vợ con họ cứ đòi ngồi lên VIT "Cho đỡ say xe"

Bạn bè ghét vì đi chơi picnic núi họ phải để xe dưới chân cuốc bộ trong khi chủ VIT phi cả xe lên.

Lái xe trên đường ghét vì đi theo VIT, qua chỗ lầy, thằng VIT chạy M.Ị.A mất, còn mình phải nhờ dân hau bên đường ... đủn, mất mây lít

Anh em trông xe ghét vì chủ VIT toàn để xe cạnh đường rồi đi, chả bao giờ cho vào bãi, chả thu được 1 cắc tiền trông xe

Nghiện ghét vì đưa cho nó cái tô vít bảo " cho mày 2 phút", nó nghĩ mãi không biết vặt cái gì.

Nói chung là hay bị ghét.

Bài viết này hay quá bác ơi ............... Ủng hộ cho Vịt 2 tay 2 chân luôn.

Tập Lái
14/4/08
31
0
0
Các bác ơi gương Vit bọn nghiện nó chê hay khó vặt ạ?
Nhà cháu chưa dám để xe qua đêm ở ngõ nhà cháu bao giờ. Chỉ sợ ngày hôm sau ra mất "tai" thì đi đứng làm sao được.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.146
113
www.phindeli.com
Gương Vịt có 2 que sắt rất dày bên trong, bẻ không gãy ... trộm thử bẻ tai Vịt nhà em 3 lần rồi đều không thành công, nó lắc tai Vịt 1 lúc là cái báo động hú ầm ĩ, nó bỏ chạy luôn ...

• Like
Reactions: dyldn39
Hạng B1
12/11/08
55
1
0
Cảm ơn bác đã có một bài rất hay, dạo này box Su đìu hiu quá !
Xe của Su tuy vẻ ngoài hơi "cá sấu" tí , nhưng qua mấy đời su từ thời super cary đến nay là Apv đã đèo em đi kha71p mọi nẻo đường mà em chưa phải lăn tăn phàn nàn các em nó gì cả ! Em cảm thấy Su là để người dùng cảm nhận chứ không phải để người ngoài ... ngắm nên giờ em cũng chả thấy nó xấu nữa hehe !!!

• Like
Reactions: dyldn39
Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
đọc bài này thấy thích vitara, có bác nào bán alo em mua đi offroad và chở con đi học
đt: 0903006559 em ở sg.