Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Chắc giờ chỉ còn Toy và Hon là mua xe phải lắp thêm dán kính, option các kiểu ... Mấy tiệm đồ chơi xe chắc thích Toy và Hon là có lí do nhỉ ...
Mình thì mất cảm tình từ thời Honda Civic ra biển hơn 700tr mà 4 cái mâm xe bằng thép khuyến mãi thêm 4 cái miếng nhựa ốp vào ...:3dandap: Bữa trước e đi ngoài đường thấy chiếc city cũng vậy !
Bác chủ xem lại lốp sơ cua theo xe thì Toy và Hon đa số trang bị lốp nhỏ mâm thép thôi nhé ...!

• Like
Reactions: cdang
Hạng B1
31/10/16
80
109
33
43
phân khúc B thì có độ hết bài cũng ko lên C dc. Tiền bác chủ mua xe + tiền độ có thể mua dc Cer 2.0 hay Elt 2.0, oftion đầy đủ, chả cần độ gì thêm. Thời buổi này còn phân biệt xe Hàn, xe Nhật...là cách nghĩ của mấy mợ. Đi xe này vào buổi trưa, xe 3,4 người chẳng khác nồi hấp hơi,máy lạnh yếu quá. Đầu tiên thấy hộp số CVT là ko ham rồi, ko đem lại cảm giác phấn khích khi lái như hộp số có cấp. Sau đó thấy cái ghế nỉ, nản toàn tập ..Ko màn hình, 2 loa cùi... nên bỏ qua luôn. Vài lời cảm nhận khi đi lái thử vài ngày City, sau đó đi mua a Cer 2.0

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Pác chủ viết hay. Nhưng nhiều chỗ đọc thấy hơi nong nóng. Ghế city mà rộng cái gì???. Con cờ rui mà yếu hơn city của pavs thì em chịu. Cái cốp city của pác ko rộng bằng con rio cùng phân khúc của em đâu. Ngồi đó mà so với cốp hạng d. Cốp rộng thì ko có cửa cho hàng ghế sau thoải mái đâu pác

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Tại sao người ta lại sợ xe mình " thể thao quá " là sao nhỉ ? Giống 1 dạo 20 năm về trước, thời anh wave thái 110 mới ra. Vay mượn mãi mới làm được 1 em xanh nhớt + thắng đĩa nếu không xê xích nhiều thì chính cmn xác là 36.5 củ. Vác đi đám cưới, có anh ngồi bên cạnh mua 1 cái dream lùn, thời đó dream lùn mà version cuối nó là exces tem xanh biển pha tím than..vv ( thì cũng không hề rẻ+ xác nhẹ nên thầy chú ai cũng chuộng). Nhưng giá vẫn không đắt và hiện đại bằng anh 110, 1 cái thể loại vượt ra khỏi dung tích 100cc thời đ, sau nầy ra thêm suzuki-Love, kawasaki -110 ( chiếc gì mập mập quên tên rồi ). Lòng vòng là như vậy quay lại thầy hai ngồi cạnh lúc nãy, mình xong tiệc, dắt xe ra về, tới bãi đang lấy xe xong mồi điều thuốc, thầy tới bắt tay blah blah 1 hồi và ...mình cũng tính mua con wave 110 ..blah blah ...thích nhứt mầu đỏ cờ...nhưng coi đi coi lại mãi ...thấy nó giống Su Sport quá ah !!!!! Và đi ngoài đường làm ăn kỳ lắm ...người ta đánh giá.....Nên thôiiiiiiiiiii.........kkkkkkk
P/s : vàng loanh quanh 6 triệu 1 cây. 1 cái xe dream 2 khoảng trên dưới 6,5 cây và 1 cái sport thì không dưới 12 cây. Haha, cuối tuần nầy mình cũng định làm 1 con G55 mà thấy nó xì booaaa quá, hầm hố quá, đi làm sợ ngừ ta quýnh giá, có ai tư vấn giùm mình không .....

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Chắc giờ chỉ còn Toy và Hon là mua xe phải lắp thêm dán kính, option các kiểu ... Mấy tiệm đồ chơi xe chắc thích Toy và Hon là có lí do nhỉ ...
Mình thì mất cảm tình từ thời Honda Civic ra biển hơn 700tr mà 4 cái mâm xe bằng thép khuyến mãi thêm 4 cái miếng nhựa ốp vào ...:3dandap: Bữa trước e đi ngoài đường thấy chiếc city cũng vậy !
Bác chủ xem lại lốp sơ cua theo xe thì Toy và Hon đa số trang bị lốp nhỏ mâm thép thôi nhé ...!
Bác mở được cái cốp của xe Honda nào mà bảo lốp nhỏ? Vãi.... Con City bác thấy chắc bản MT mâm sắt. Còn CVT thì toàn bánh sơ cua bằng bánh chính nhé.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Người thật việc thật đây. Hình ảnh đầy đủ không như bác kia cố kéo, bơm con K3 mà có mỗi cái hình con Civic cũng che biển số, chắc tại hãng nó cấm show biển số sợ mất màu hehe

Hạng D
11/4/10
1.519
3.092
113
TP.HCM
Bài viết có tính chia sẻ và xây dựng cao (tuy có vài chổ tự sướng ..hì..hì), City đời này ngoại thất phần đuôi đẹp hơn đời cũ nhiều..máy Honda trước giờ đều bốc hơn các xe cùng phân khối (trừ đám xe Germany và nhóm Tăng áp)..chúc Bác Chủ nhanh thăng hạng lên D viết bài Accord cho đã..