Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Máy dầu mômen xoắn lớn hơn máy xăng, đề pa xe lăn bánh từ từ dể hơn máy xăng . Xe xác nặng chạy phố đều mệt như nhau.
Ko có đâu pác. Xe máy dầu xác nặng, lại số tự động mấy số đầu nó ì, gằn dữ lắm. Kể cả ford hộp số 10 cấp cũng vậy. Mấy cấp đầu gầm gừ rất khó chịu. Cũng là xe đó, máy dầu nhưng số sàn mình chủ động được việc vào số đi lại êm hơn rất nhiều

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
18/9/17
166
66
38
49
Cục máy như nhau, nhưng khi ráp thành 1 con xe độ chính xác các vị trí chi tiết, lực siết ốc, độ cân bằng, kiểm định sau khi ráp từng phần,...ảnh hưởng độ mượt mà của xe. Theo mình 2 Cục máy ngon như nhau, nhưng do 2 nhóm thợ ráp thành 2 con xe thì cho cảm giác lái khác nhau.
Nó có tiêu chuẩn hết, có sự khác biệt thì cũng không đáng kể. Trừ hàng cho thị trường khó tính hoặc trường hợp nguồn gốc linh kiện khác nhau.

Tập Lái
3/1/20
32
21
8
37
vài dòng chia sẻ cùng chủ thớt. Mình xe FV (4*4) xăng 2017 thời chưa có lắp ráp VN. Mình linh hoạt sử dụng lẫy chuyển số thì xe đi mạnh, ít hao xăng và vòng tua kiểm soát thấp. Lợi của lẫy số là đi cao tốc vượt xe rất nhanh, mạnh không có cảm giác đuối. Xe còn mới bác chủ nên đi thời gian sẽ thấy thoát máy hơn. Trong thời gian đầu này anh nên đi xa, đường trường nhiều sẽ tròn máy, sau này sẽ thấy khác nhiều so với xe ro-đa chỉ loanh quanh TP. Thân!
Cảm ơn bác chia sẽ. Mình sẽ kiên nhẫn chờ và roda như bác nói.

Hạng F
28/8/19
6.692
11.376
113
Palm Beach, Florida, US
Nó có tiêu chuẩn hết, có sự khác biệt thì cũng không đáng kể. Trừ hàng cho thị trường khó tính hoặc trường hợp nguồn gốc linh kiện khác nhau.
Khác biệt nguồn là có và nhiều là ở Class cùng dòng xe là dễ thấy nhất, CL linh kiện vật liệu quyết định. Cùng 1 sensor hay thậm chí con ốc mà khác nguồn gốc là đã khác giá và CL rồi. Nói đâu xa cứ nhìn con Airblade Vn và Thái là hiểu.

• Like
Reactions: Dat Nguyen 2020
Tập Lái
7/1/20
5
3
0
Đồng Nai
Bác trên nói cũng có lý, làm gì có cái nào cân bằng hoàn hảo.
Bác chủ trách nhầm ToyVN rồi. Đến tạo hoá còn làm ra 2 cái ngực trái ngực phải to nhỏ khác nhau, bi trái bi phải cao thấp khác nhau nữa mà. Phải không các bác nhỉ ? =))
kaka trả lời quá chuẩn :)

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Bác này nói có đúng đâu mà bác like chứ??? Mấy chị em bên to bên bé là do mấy ông chứ không phải tạo hóa nhóa. VD. Ông thuận tay phải thì ng bên trái chị em sẽ to hơn và ngược lại...
d m lại phải đăng nhập để like thêm cho chú!