Hạng B1
25/9/13
59
0
0
em nghe nói có văn bản như thế này, em muốn đọc tận mắt mà em tìm hoài không ra, không biết có bác nào có không ạ?Em muốn đọc nó để chuẩn bị tình huống khi đi chiến với xxx ạ!Cám ơn các bác!

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Bác không cần quan tâm đến cái văn bản 8860 BGTVT này vì nó hết hiệu lực lâu lắm rồi. Tý nữa em tìm link cho bác xem.

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
thanks 2 bác!Thật ra em chỉ muốn biết nó như thế nào để có đối sách!Hơn nữa theo điều 83 của luật ban hành văn bản qui phạm pháp luật thì :

Điều 83. Áp dụng văn bản quy phạm pháp luật
1. Văn bản quy phạm pháp luật được áp dụng từ thời điểm bắt đầu có hiệu lực.
Văn bản quy phạm pháp luật được áp dụng đối với hành vi xảy ra tại thời điểm mà văn bản đó đang có hiệu lực. Trong trường hợp văn bản có hiệu lực trở về trước thì áp dụng theo quy định đó.
2. Trong trường hợp các văn bản quy phạm pháp luật có quy định khác nhau về cùng một vấn đề thì áp dụng văn bản có hiệu lực pháp lý cao hơn.
3. Trong trường hợp các văn bản quy phạm pháp luật do cùng một cơ quan ban hành mà có quy định khác nhau về cùng một vấn đề thì áp dụng quy định của văn bản được ban hành sau.
4. Trong trường hợp văn bản quy phạm pháp luật mới không quy định trách nhiệm pháp lý hoặc quy định trách nhiệm pháp lý nhẹ hơn đối với hành vi xảy ra trước ngày văn bản có hiệu lực thì áp dụng văn bản mới.

Nên em chỉ muốn xem để coi nó khác nhau thế nào, trong trường hợp này đã hết hiệu lực thì càng có lợi cho em ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/9/13
81
0
0
Bachtieulong nói:
thanks 2 bác!Thật ra em chỉ muốn biết nó như thế nào để có đối sách!Hơn nữa theo điều 83 của luật ban hành văn bản qui phạm pháp luật thì :

Điều 83. Áp dụng văn bản quy phạm pháp luật
1. Văn bản quy phạm pháp luật được áp dụng từ thời điểm bắt đầu có hiệu lực.
Văn bản quy phạm pháp luật được áp dụng đối với hành vi xảy ra tại thời điểm mà văn bản đó đang có hiệu lực. Trong trường hợp văn bản có hiệu lực trở về trước thì áp dụng theo quy định đó.
2. Trong trường hợp các văn bản quy phạm pháp luật có quy định khác nhau về cùng một vấn đề thì áp dụng văn bản có hiệu lực pháp lý cao hơn.
3. Trong trường hợp các văn bản quy phạm pháp luật do cùng một cơ quan ban hành mà có quy định khác nhau về cùng một vấn đề thì áp dụng quy định của văn bản được ban hành sau.
4. Trong trường hợp văn bản quy phạm pháp luật mới không quy định trách nhiệm pháp lý hoặc quy định trách nhiệm pháp lý nhẹ hơn đối với hành vi xảy ra trước ngày văn bản có hiệu lực thì áp dụng văn bản mới.

Nên em chỉ muốn xem để coi nó khác nhau thế nào, trong trường hợp này đã hết hiệu lực thì càng có lợi cho em ạ!
Về luật GT thì văn bản của bộ GTVT chỉ thị cho sở GTVT thực hiện về các quy định GT thì có giá trị bổ sung cho các quy định của luật GT chưa rõ ràng.
Văn bản chỉ hết giá trị khi có văn bản mới hơn quy định lại.
Việc không cần cắm biển phân làn xe 2 làn đường và xe 2B đi về làn bên phải vẫn còn giá trị , nếu chưa có văn bản mới quy định khác chỉ dẫn cho sở GTVT thực hiện.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác bachtieulong ơi, em ức chế mấy thằng thần kinh quá rồi. Em muốn khởi kiện đám làn càn này lắm rồi (trẻ trâu mà). Nhưng chưa có được cái biên bản nào nên em ức chế lắm rồi .... Bác có làm phước thì chơi tới bến nó luôn. Em góp được gì cũng góp vào.

Hạng B1
3/9/13
81
0
0
tin_truc22 nói:
Bác bachtieulong ơi, em ức chế mấy thằng thần kinh quá rồi. Em muốn khởi kiện đám làn càn này lắm rồi (trẻ trâu mà). Nhưng chưa có được cái biên bản nào nên em ức chế lắm rồi .... Bác có làm phước thì chơi tới bến nó luôn. Em góp được gì cũng góp vào.
XXX hoàn toàn làm đúng luật, không làm càn tí nào , chỉ mấy bác lái xe 2B mà đi vào làn bên trái là đi càn thôi. May mà có XXX lập BB nếu không bác chủ nát bét dưới gầm xe tải , xe buýt... chết thảm bầy hầy mà còn liên lụy lái xe 4B, phiền cho người khác

Hạng C
29/9/10
827
9
16
tin_truc22 nói:
Ức chế làm gì Bác? Nhà nào mà chẵng có rác. Bác khởi kiện sự bất cập của cả hệ thống thì em ủng hộ (dù rằng khó có khả năng thành công)