Hạng F
8/8/06
6.451
20.777
113
40
Cuối tuần rồi em chở gia đình đi tắm biển ở Mũi Né, Trên đường về có ghé vào Dinh Thầy Thím để thắm nhang. Lúc trước muốn vào Dinh Thầy Thím phải gởi xe bên ngoài và đi xe Trung chuyển vào, Nhưng bây giờ xe du lịch dưới 16 chỗ có thể chạy thẳng vào đến Cổng sau của Dinh và đi bộ vài bước chân là vào trong Dinh
Em chạy xe vào, Như thường lệ sẽ có rất nhiều người ra đón vào bãi đậu xe, Em chọn ngay bãi xe của nhà đầu tiên bên tay trái, Bước vào quán gởi xe, Trong nhà có 2 vợ chồng trẻ và hai đứa con nhỏ, Đứa lớn khoảng hơn 2 tuổi, Và đứa nhỏ khoảng 7 tháng tuổi ( Nhỏ hơn con gái em 1 tháng) rất ngoan và dễ thương.
Chuyện cũng không có gì đáng nói, Nhưng sau khi em vào DInh thắp nhang xong thì ra xe, Trong thời gian chờ em thấy có mấy cái võng nên nằm ngả lưng tí. Khoảng 15 phút sau thì em lên xe ra về, Chạy khoảng 1 km thì rờ trong túi quần không thấy cái điện thoại đâu, Nghĩ trong đầu chắc là bị rớt trên cái võng, Em tấp xe vào lề tính quay lại kiếm, Tuy nhiên chưa kịp tấp xe thì anh chàng giữ xe hồi nãy đang hối hả chạy xe gắn máy ra và đưa cho em cái điện thoại, Thật cảm động và em gởi tiền để cho anh ấy về mua sữa cho con nhưng cũng không muốn nhận, Nài nỉ mãi thì mới nhận.
Đúng là trong cuộc sống hối hả hiện nay, Vẫn còn rất nhiều người tốt, Tuy nghèo nhưng họ vẫn giữ lấy cái lề của mình, Thật đáng trân trọng, Nếu lần sau có ghé chắc chắn sẽ đến thăm gia đình anh ấy.
Trên đường thiên lý bác nào đến Dinh nhớ vào quán của vợ chồng này Ủng hộ nhé.

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
người dân vùng quê rất thật thà chất phác.

gặp ở xì gòn là bác được sài điện thoại mới rồi

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
Cái vụ này mới nghe nè. Vẫn còn người quá tốt nhỉ. Em đi đường rớt cái đthoại xuống , nhìn kiếng hậu thấy cái thằng lụm mà quay lại đòi nó còn k thèm trả.