Tập Lái
1/10/19
33
18
8
32
Vấn đề Apple Carplay trên SantaFe 2019

Chào các bác!

Không biết xe các bác có như xe em không nhưng không hiểu sao xe em có vẻ nó rất kén cáp để sử dụng Apple Carplay.

Em đã đổi ít nhất là 5 loại cáp của 5 hãng khác nhau rồi nhưng đều không sử dụng được hoặc chỉ sử dụng được một hai ngày thì lại không được. Các hãng em mua cáp đều có chứng chỉ MFI của Apple cả và các hãng em mua là Anker, Baseus, Remax, Aukey, Xmobile.

Mong các bác giúp đỡ là lỗi có phải do cái xe của em kén cáp để em đi bảo hành hay là ở vấn đề gì khác. Em cảm ơn

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/10/19
33
18
8
32
Sao không làm luôn cái chính hãng Apple cho xong hả bác??? :D
Mình thấy chính hãng Apple nó cùi bác ah dây nó cao su về chất lượng mình thấy thua xa mấy hãng kia ấy

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Sao không làm luôn cái chính hãng Apple cho xong hả bác??? :D
Mình cũng định nói như bác, dây hãng vẫn là tốt nhất, chip mạch ji trong đó vẫn là ổn nhất cắm phát ăn ngay không phát sinh loõi ji hết, đầu đọc thẻ nhớ hay OTG cổng lighting mua bao nhiêu hãng tốn bao nhiêu tiền cuối cùng quay về mua chính hãng tốn 1 lần xài luôn tới hỏng, cuối cùng mua của hãng vẫn tiết kiệm hơn các hãng khác kakakaka.

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
bác dzo FPT shop làm cọng cáp apple authentic đi, nào có hư thì mua tiếp cọng khác, chi phí chắc chắn ko thành vde khi bác đang chay SantaFe...
còn mấy hãng này Anker, Baseus, Remax, Aukey, Xmobile : chỉ có ANKER thì dc thui, còn lại làng nhàng, chất lượng phập phòng, tệ nhất là Remax, ...

• Like
Reactions: tktung and Đi Đò
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Xài cọng zin á, carplay kén lắm, đó giờ xài cọng zin là ổn định nhất thôi.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Mình thấy chính hãng Apple nó cùi bác ah dây nó cao su về chất lượng mình thấy thua xa mấy hãng kia ấy
Bác xài có vẻ hơi hao. Mình xài cái theo hộp ipX từ 12/2017 đến giờ vẫn tốt, chỉ có ngả từ trắng thành cháo lòng thôi. Thử đến bằng đó cáp rồi mà không ổn thì bác quay về chính hãng Apple thôi chứ lăn tăn gì nữa.

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Chịu khó mua cái cọng màu quấn dây cáp, tốn 15’ là xài bền bỉ. Em quấn xong cọng cáp là xài đt hư chứ cáp chưa hư. Apple carplay thì chỉ có cáp của apple nó mới ổn định thôi bác.

Hạng D
2/7/17
1.558
2.044
113
44
Bậy rồi, trong sợi cable có con chip trong đó. Mấy sợi dây kia chip fake sao nó nhận đươc cụ, cụ saigon qua đay em tăngj cụ dợi Zin cụ sài, cụ làm cho tình hình phức tạp hẳn lên