Tập Lái
2/11/15
36
23
8
41
Mấy tiền bối cho em hỏi về bảo hiểm thân vỏ nhé. Theo tình hình hiện nay khi xay ra va quẹt nhẹ và trung bình, thủ tục giải quyết có còn rườm rà và cần phải mời mấy chú đồng chí CA đến hiện trường lập biên bản bla..bla nữa kg vậy? Hay chỉ việc lái con vợ vào Gara lien kết với cty bảo hiểm là xong? hehe, mấy bác tư vấn giúp e nhé

Hạng B2
7/8/14
109
45
28
33
Mấy tiền bối cho em hỏi về bảo hiểm thân vỏ nhé. Theo tình hình hiện nay khi xay ra va quẹt nhẹ và trung bình, thủ tục giải quyết có còn rườm rà và cần phải mời mấy chú đồng chí CA đến hiện trường lập biên bản bla..bla nữa kg vậy? Hay chỉ việc lái con vợ vào Gara lien kết với cty bảo hiểm là xong? hehe, mấy bác tư vấn giúp e nhé
bác cứ mua bảo hiểm thân vỏ bên đại lý ô tô bán , có xảy ra va quẹt thì cứ đánh vào đại lý hãng mà làm thủ tục đơn giản ! Còn nếu tiếc vài triệu thì cứ mua ngoài thủ tục hơi rắc rối tý khi sự cố xảy ra !
Thân !

Tập Lái
13/11/15
19
11
3
Hanoi
Bác để ý cái mức miễn thường trong hợp đồng nhé. Va chạm nhẹ sửa chữa không đáng mấy, dưới mức miễn thường thì đừng làm, đợi... lần thứ 2 xước nhiều hơn rồi làm 1 thể, tránh trường hợp chữa ko bõ < mức miễn thường thì ko được chi trả nhé = =.

Ngoài ra, nếu phải sửa nhiều lần lặt vặt do va chạm nhẹ, sang năm tiếp theo khi tái tục, họ có thể đánh giá lại và cho rằng tay lái của KH kém --> tăng phí